เพาเวอร์พังหรือเปล่า/หรือ สายสเปคคอนมีปัญหา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 05, 2024, 06:21:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพาเวอร์พังหรือเปล่า/หรือ สายสเปคคอนมีปัญหา  (อ่าน 3555 ครั้ง)
sarawutsound
member
*

คะแนน4

เรียนรู้วันละหน่อยค่อยค่อยเป็นค่อยค่อยลงมือ

sarawutsound@hotmail.com
« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:45:45 AM »

ซื้อต่อเขามาใหม่ๆเลยครับ อยากลอง กลับมาบ้านก็จัดการต่อสายสัญญาณเข้า ต่อสายลำโพง เปิดสวิทช์ [ใช้ฟังชั่นบริดจ์โมโน]เร่งโวลลุ่ม เอ๊ะ ทำไมไม่ดัง หรือว่าสายสเปคคอนแบบเสียบ ต่อสายผิด แกะมาดูก็ถูก ก็เลยไล่สายลำโพงดู

ปรากฏว่าสายลำโพงที่เอามาต่อมันไปเข้าที่ตูดเพาเวอร์อีกตัว[ไม่ได้เปิดสวิทช์] เลยโมโหตัวเองมากที่ไม่รอบคอบ แบบนี้ เพาเวอร์จะเป็นไงบ้างครับ  เพาเวอร์ตันี้มีโปรเทค เป็นดีเลย์ ลองจับดูมันร้อนๆครับ อีกข้างอุ่นๆครับ

ลองเปลี่ยนเป็นสเตอริโอ หมุนโวลลุ่มไฟสัญญาณก็วิ่ง แสดงว่าสัญญาณมาแล้ว แต่ก็ไม่ดังครับ  ตกลงไม่รู้ว่าสายสเปคคอนผมไม่ดี สายสเปคคอนยืมของเพื่อนมาค่อนข้าเก่าแต่ก้น่าจะใช้ได้ครับ หรือ เพาเวอร์เสียซะแล้วครับ

รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ทีนะครับ แอมป์ตัวนี้คลาสเอบี ครับ

พรุ่งนี้จะลองซื้อสายสเปคคอนใหม่ดูครับ

ขอบคุณครับ

member
*

คะแนน4

เรียนรู้วันละหน่อยค่อยค่อยเป็นค่อยค่อยลงมือ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:46:45 AM »

รูปครับ
vutkens
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:01:14 AM »

ผมว่าต่อแบบไม่ใช้สเปคคอน ต่อแบบธรรมดามันมีเสียงใหมถ้ามีก็สเปคคอนเสียแต่ถ้าไม่มีก็amp
ดูว่าวิธีการต่อสเปคคอนเครื่องรุ่นนี้ด้วยนะครับว่าต่อแบบใหน
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:05:24 PM »

เพาเวอร์รุ่นนี้มีสเปคคอนอย่างเดียวครับพี่              วิธีต่อสเปคคอนก็ต่อแบบ +1 +2 / -1 -2 เหมือนกันหมดเลยครับ
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 08:57:10 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ซื้อสเปคคอนใหม่มาลองใช้ได้ละครับ เล่นเอาซะใจเสียเลย ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์