ถามเรื่อง moto v70 เปิดไม่ติดครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 08:02:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง moto v70 เปิดไม่ติดครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:52:53 PM »

เป็นของน้องชายผมเอง เขาเอามาให้ผมดู
ผมมือใหม่ เพิ่งเริ่มซ่อม เมื่อก่อน ซ่อมแต่ ทีวี
กับคอม ตอนนี้เริ่มมือถือบ้าง
 ผมลองวัดถ่านดู ก็มีไฟน่ะ
 เรามีวิธีเช็ค แบตไหมว่าเสื่อมหรือยัง
ผมลอง ชาต ไฟดูก็ชาต เข้า
 ผมถอดเครื่องออกมาดูแล้ว
ลองวัด แบต กระดุม แบคอัพ ตัวเล็กๆ
มันไม่มีไฟ 
 ตัวนี้ทำให้เครื่องเปิดไม่ติดได้ไหมครับ
  ผมอยากได้วิธีเช็ค รุ่นนี้ ครับ
  อาการเปิดไม่ติด
  Thank

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:25:28 PM »

ชาร์ทแบตเข้าแต่เปิดไม่ติด แล้วไฟแสดงสถานะการชาร์ทหรือขีดแสดงการชาร์ทวิ่งหน้าจอหรือเปล่าครับ
แล้วลองจ่ายไฟด้วยซัพพรายด฿หรือยังว่าเปิดติดหรือเปล่า 
ปกติถ้าชาร์ทได้จริงก็ต้องไปไล่ที่ลาย SW แล้วครับ 
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 08:29:39 PM »

ไฟแสดง สถานะ ไม่แสดงครับ พี่ท่าน
 ที่ผมบอกว่า ชาจ ไฟเข้า แบตได้
คือถอดแบตไป ชาจ ที่แท่น ชาจ น่ะครับ
 ส่วนสวิทช์ ปิดเปิดนี่ ถ้าองลองเปลี่ยน มันต้องเปลี่ยน ทั้งแผง
คงไม่คุ้ม ครับ
 เครื่อง ขาวดำครับ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 11:31:14 PM »

แล้วก็ไม่บอกแต่แรก  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์