จำหน่าย สวิตซ์ ปิด-เปิด อุปกรณ์แสงสว่างไฟฟ้า ด้วยรีโมททุกชนิดที่ใช้ อินฟาเรด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 05:16:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำหน่าย สวิตซ์ ปิด-เปิด อุปกรณ์แสงสว่างไฟฟ้า ด้วยรีโมททุกชนิดที่ใช้ อินฟาเรด  (อ่าน 2810 ครั้ง)
chaitan
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 08:14:19 PM »

[SIZE="4"][COLOR="magenta"]จำหน่าย สวิตซ์ ปิด-เปิด อุปกรณ์แสงสว่างไฟฟ้า ด้วยรีโมททุกชนิดที่ใช้ อินฟาเรด[/COLOR]

[COLOR="red"]อุปกรณ์ชิ้นนี้จะช่วยให้ท่านสามารถเปิด-ปิดไฟได้โดยใช้รีโมทอะไรก็ได้ ที่ท่านหยิบมาเปิด-ปิด

[COLOR="blue"]ไม่ว่าจะเป็นรีโมท ทีวี เครื่องเล่นDVD หรือเครื่องเล่นอื่นๆ แม้กระทั้งรีโมท แอร์ ท่านก็สามารถเปิด-ปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าได้[/COLOR]

ขอให้รีโมทที่ท่านใช้นั้นมีอินฟาเรด เท่านั้นก็พอ

[COLOR="blue"]อุปกรณ์นี้ทำให้ท่านสามารถ เปิด-ปิดอุปกรณ์ ได้อย่างสะดวกสบายไม่ว่าท่านจะอยู่ตรงไหนของบ้าน เพียงแค่ท่านติดอุปกรณ์นี้เข้ากับเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ โดยต้องไม่เกิน 80W เท่านั้น นะครับ[/COLOR][/COLOR]

[COLOR="blue"]****ไอเดียน่าสนใจ****[/COLOR]
[COLOR="blue"][COLOR="red"]1 ท่านสามารถนำอุปกรณ์นี้ไปติดกับชุดหลอดไฟได้ เพียงท่านต่ออนุกรมกับสวิตช์เดิม ท่านก็สามารถเปิดไฟได้โดยที่ท่านยังเดินมาไม่ถึงสวิตช์ ท่านเพียงแค่ กด.....ที่รีโมท[/COLOR]
2 สำหรับท่านที่มีรถยนต์ส่วนตัว และต้องเดินทางกลับบ้านในเวลากลางคืน โดยที่ไม่ได้เปิดไฟทิ้งไว้ ท่านสามารถเปิดไฟหน้าบ้านโดยที่ยังไม่ได้ลงจากรถ
       เพียงท่านติด อุปกรณ์นี้ไว้ที่หน้าบ้าน (เก็บไว้ในที่มิดชิดและโปร่งใส เพื่อป้องกันน้ำเข้าอุปกรณ์)
[COLOR="red"]3 ค่าไฟบ้านท่านจะลดลง เพราะต่อไปนี้ท่านไม่ต้องเปิดไฟทิ้งไว้ ถ้าหากท่านไม่อยู่บ้าน และต้องกลับบ้านในเวลาค่ำคืนท่านก็สามารถเปิดไฟได้[/COLOR]
4 สามารถใช้งานไดเหลากหลาย[/COLOR]

[COLOR="red"]ลักษณะของตัวอุปกรณ์ [/COLOR]
แบ่งเป็น  2 แบบคือ

[COLOR="red"]แบบที่ 1 เฉพาะตัวอุปกรณ์[/COLOR]

[COLOR="red"]การใช้งาน[/COLOR]

[COLOR="blue"]1 ต่อสายสีไฟน้ำตาล เข้ากับไฟ(สาย L) และต่อสายสีขาวเข้ากับกราวด์ (สาย N) ทางด้านไฟเข้า ของตัวอุปกรณ์

[COLOR="red"]2 ต่อ สายไฟสีน้ำเงิน เข้ากับไฟ(สาย L) และต่อสายสีขาวเข้ากับกราวด์ (สาย N) ทางด้านไฟออก ของตัวอุปกรณ์[/COLOR][/COLOR]

ตามรูป

[COLOR="red"]แบบที่  2 ตัวอุปกรณ์พร้อมปลั๊กเสียบ[/COLOR]
กำลังจัดทำ

[COLOR="red"]การใช้งาน[/COLOR]

[COLOR="blue"]1 สังเกตุที่ตัวปลั๊ก ตัวผู้ ที่มีคำว่า L ให้เสียบเข้ากับ ขาไฟของเต้ารับ(โดยใช้ไขขวงวัดไฟเพื่อเช็คขาไฟก่อนเสียบ ว่าขาไหน เป็นขา ไฟ (L))อย่าเพิ่งเสียบนะครับ มาขั้นที่ 2 ก่อนนะครับ
[COLOR="red"]2 เอาปลั๊กของอุปกรณ์แสงสว่างที่จะใช้ ปิด-เปิด มาเสียบเข้ากับเต้ารับ ที่ขาออกของอุปกรณ์[/COLOR][/COLOR]

ตามรูป

กำลังจัดทำ

[COLOR="rad"]ข้อควรจำ [/COLOR]
[COLOR="blue"][COLOR="red"]1 ห้ามต่อเข้ากับอุปกรณ์แสงสว่างหรืออุปกรณ์อย่างอื่นที่ ไม่เกิน 80 W เท่านั้น นะครับ[/COLOR]
2 ไม่ควรต่อสายไฟขาเข้า ของอุปกรณ์ สลับขั้ว ขาไฟคือ L ขากราวด์คือ N นะครับ
[COLOR="red"]3 ไม่ควรต่ออุปกรณ์นี้ ในที่เปียกหรือชื้น ควรเก็บไว้ในที่มิดชิดและโปร่งใส เพื่อป้องกันน้ำเข้าอุปกรณ์[/COLOR]
4 อุปกรณ์นี้ไม่สามารถแช่น้ำได้หรือเปียกฝนได้ ถ้าหากจำเป็นต้องใช้ ควรหาวัสดุที่โปร่งใสสวมใส่อุปกรณ์ให้มิดชิดก่อนนะครับ
[COLOR="red"]5 ระยะรับสัญญาณ ในเวลากลางคืน ประมาณ 5 เมตร หรือมากกว่านี้ขึ้นอยู่กับตำแหน่งที่วาง และวัสดุที่ใช้ครอบอุปกรณ์นี้
       และระยะอาจจะสั้นลงในเวลากลางวันที่มีแสงมาก[/COLOR][/COLOR]

[COLOR="magenta"]การรับประกัน 1 เดือน เต็มนับจากวันที่ท่านได้รับ (ตามเงือนไงการรับประกัน)[/COLOR]

[COLOR="red"]เงื่อนไขการรับประกัน[/COLOR]
[COLOR="blue"]1 การใช้งานต้องใช้กับโหลด ไม่เกิน 80 W เท่านั้น (ทางเราสามารถเช็คได้ ถ้าท่านต่อกับโหลดเกินตามที่กำหนด)
[COLOR="red"]2 ไม่รับประกันถ้าหากเกิดการช็อตหรือไหม้ ที่เกิดจากการใช้งานผิดประเภท[/COLOR]
3 อุปกรณ์ต้องอยู่ในสภาพสมบูรณ์ไม่ แตก บิ่น หัก หรือไหม้[/COLOR]

[COLOR="red"]ขอเสนอราคา [/COLOR]
[COLOR="magenta"]สำหรับแบบที่  1 เฉพาะตัวอุปกรณ์  450 บาท พร้อมส่งแบบธรรมดา
[COLOR="red"]และ สำหรับแบบที่  2 ตัวอุปกรณ์พร้อมปลั๊กเสียบ 500 บาท พร้อมส่งแบบธรรมดา[/COLOR][/COLOR]

ถ้าหากต้องการส่งแบบ EMS เพิ่มเงิน +30 บาท นะครับ

[COLOR="red"][SIZE="6"]****ต้องโอนเงินก่อนนะครับ ****[/SIZE][/COLOR]

ขั้นตอนในการสั่งของนะครับ โดย PM มาต้องระบุดังนี้ครับ

เพื่อความรวดเร็ว และป้องกันความผิดพลาด

[COLOR="red"]1.ระบุชื่อสินค้า แบบที่ 1หรือแบบที่2[/COLOR]
2.ระบุการส่งว่า เป็นแบบธรรมดา(ฟรี)หรือ +30 ส่งแบบ EMS
[COLOR="red"]3.เลือกธนาคารการโอน*[/COLOR]
4.เมื่อผมได้รับ PM แล้วผมจะแจ้งให้ทราบครับ ว่ามีสินค้าหรือไม่
[COLOR="red"]5.เมื่อท่านโอนมาแล้ว กรุณาระบุ วัน เวลา ธนาคาร ด้วยนะครับ[/COLOR]
6.ผมจัดส่งให้ พร้อม PM เลขที่พัสดุขนส่ง ในเย็นวันที่จัดส่ง นะครับ

[COLOR="red"]**เลือกธนาคารในการโอน**[/COLOR]
1.ธนาคาร กรุงไทย ชื่อบัญชี นายณรงค์ชัย รวยภิรมย์ เลขที่บัญชี 753-0-002XX-X
2.ธนาคาร ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายณรงค์ชัย รวยภิรมย์ เลขที่บัญชี 401-6636XX-X

ขอสงวนลิขสิทธิ์ เลขที่บัญชี เพื่อปกป้องการแอบอ้างหรือผู้ไม่หวังดี นะครับ

[COLOR="red"]เลขที่บัญชี ของผมจะจัดส่งให้ ทาง PM และ SMS ของท่านนะครับ[/COLOR]

สั่งซื้อทุกครั้งให้เบอร์ติดต่อไว้ด้วยนะครับ เพื่อความรวดเร็ว

เบอร์ติดต่อผมนะครับ 089-0244854

[COLOR="red"]สินค้านี้ได้รับอนุญาตให้จัดจำหน่ายจาก วิสาหกิจชุมชน หัตถกรรมกะลา แล้ว[/COLOR]

[COLOR="blue"][SIZE="7"]ลงชื่อจองสินค้าก่อนได้นะครับ[/SIZE][/COLOR]

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอุดหนุน.....[/SIZE]

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์