เครื่องซักผ้า hitachi
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:31:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า hitachi  (อ่าน 22042 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 03:20:44 PM »

มีเรื่องมาเล่นเกี่ยวกับเครื่องซักผ้า ยี้ห้อ HITACHI รุ่น SF80K จากวันก่อนที่เคยโพสถามหลายๆทjา่นในกระทู้ http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=77305.0  เครื่องซักผ้ามันเสียงดังตอนถังซักหมุน เลยนำไปส่งเคลมกับศูนย์บริการใกล้บ้าน ผมอยู่จังหวัดตรัง ก็ต้องร้าน ตรังสมบูรณ์การไฟฟ้า ซึ่งเป็นศูนย์ของ hitachi แห่งเดียวเท่านั้นในตรัง ทางร้านรับเครื่องแล้วบอกว่าประมาณ 1 อาทิตย์ เครื่องถึงจะได้
 1 อาทิตย์ผ่านไป ก็โทรไปเช็คทางร้าน ทางร้านบอกว่าแกนซักมันเสีย แต่  hitachi sf80k รุ่นนี้ อะหลั่ยไม่มีต้องรอทางศูนย์ มีอะหลั่ยก่อน ง่ายๆคือหมายถึงทางศูนย์ใหญ่ ไม่มีด้วย เพราะถามเขาว่านานใหม ได้คำตอบว่า ยังไม่รู้ แต่หลายวันแน่ๆกว่าอะหลั่ยจะมา ผมเริ่มหนักใจเลยที่บ้านมีเครื่องเดียว แล้วจะซักผ้ายังไงละนี้ ฉงน ถามร้านกลับไปว่า ประมาณกี่วันได้อะหลั่ยถึงจะมี ตอบมาว่าบอกไม่ได้ ต้องรอศูนย์ใหญ่มีอะหลั่ยก่อน  Sad ผมหมดคำถามแล้วก็ วางหูไป โทรไปศุนย์ใหญ่ กทม. เล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง ช่างศูนย์ใหญ่บอกว่า งั้นขอเช็คดูว่า อะหลั่ย รุ่นนี้ขาดจริงๆหรือเปล่า สักพักก็มาบอกว่า อะหลั่ยมี ไม่ได้ขาดสต๊อก ผมเลย งง ก็เลยถามช่างศูนย์ใหญ์ว่า ทำใหม ทางร้าน  ถึงบอกไม่มีละ ยังไม่รู้ด้วยว่ามีมาวันใหน ช่างศูนย์ใหญ่เลย ขอคุยกับทางร้านตรังสมบูรณ์การไฟฟ้าก่อนแล้วค่อยโทรบอกผมอีกที  สัก ครึ่งชั่วโมง ช่างศูนย์ใหญ่ได้โทรมาบอกว่า ทางร้านตรังสมบูรณ์การไฟฟ้ากำลังสั่งซื้อ อะหลั่ยอยู่ของยังไม่มา อ้าวแล้วทำใหมเขาไม่สั่งศูนย์ใหญ่เลยละ ประมาน 1 อาทิตย์ อะหลั่ยก็ถึงร้านเขาแล้วนี้ ต้องสั่งซื้อทำใหมทั้งๆผมเคลมประกันนี้ ก็ในเมื่อสั่งซื้อแล้ว ไม่รู้ได้อะหลั่ยวันใหน บอกผมไม่ได้บอกได้แต่ หลายวันแน่ๆ  sleep!!  แย่จังเลยอุตส่าหนี เกาหลี มาพึ่งญีปุ่น ใช้งานมาได้ เดือนกว่ากว่าๆเอง เสียแล้วอะหลั่ยไม่มีอีก  cry2!!
   ต้องขออภัยทางร้าน ตรังสมบูรณ์การไฟฟ้าด้วยที่ต้องเอ๋ยชื่อร้าน มันแค่เป็นเรื่องจริงๆที่เล่าให้เพื่อนๆในบอร์ดฟัง ซักมือไปก่อนแล้วละเรา cry2!! ท่านใดเคยเจอเรื่องแบบนี้บ้างครับ หรือ มีทุกยี้ห้อที่เป็นแบบนี้  ฉงน

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 09:43:05 PM »

สำหรับเครื่องซักผ้าฮิตาชิทุกวันนี้ ผมว่าอย่างกรณีของคุณพี่เนี่ยเป็นเรื่องธรรมดามากๆเลยครับ

แต่ของคุณพี่เนี่ยโชคร้ายนิดนึง (ไม่ได้ตั้งใจจะเยาะเย้ยนะครับ) แต่ผมได้ยินมากับหูได้ดูมากับตาเลย

เครื่องซักผ้าของลูกค้า ยี่ห้อเดียวกันกันของพี่เลย แต่รุ่นไม่แน่ใจ ใช้งานมาประมาณ 6 เดือน

ลูกปืนที่ชุดคลัทช์เกียร์มีเสียงดัง เนื่องจากมีน้ำซึมจากซีลชุดคลัทช์ครับ ผมก็เลยแนะนำให้เค้าเอาไปที่ร้าน

ที่เค้าซื้อมาดีกว่า เพราะว่ายังอยู่ในระยะประกัน ร้านผมเป็นแค่ร้านซ่อม ถ้าสั่งอะไหล่ใหม่คุณพี่เสียสิทธิ์ในการ

รับประกันจากบริษัทแน่นอน แถมต้องเสียตังค์อีกต่างหาก

ทุกวันนี้ถ้าญาตพี่น้อง หรือเพื่อนฝูงของผมจะซื้อเครื่องซักผ้าหล่ะก็ ผมบอกเลยยี่ห้อฮิตาชิอ่ะอย่าไปซื้อ

ปัญหาจุกจิกกวนใจ ผมว่าฮิตาชิทุกวันนี้ ต่างจากฮิตาชิเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วมากๆ ถ้าพูดกันตรงๆแบบชาวบ้านเลยก็

คือ ยิ่งทำก็ยิ่งห่วยนั่นแหละครับ

ปล.หวังว่าแฟนพันธ์แท้ฮิตาชิคงจะไม่โกรธผมนะครับ
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 10:52:52 AM »

หว้าอุตส่าหาข้อมูลในเน็ตมาอย่างดีมีแต่คนว่าทน คุ้มค่า ตามแบบญี่ปุ่น ให้หลีกเกาหลีได้ยิ่งดีก็เลยซื้อ แล้วนี้ก็เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้ายี้ห้อ Hitachi เครื่องแรกเลย เมื่อก่อนใช้เครื่องซักผ้า Panasonic ไม่มีปัญหาเลยใช้มาปีกว่าๆแต่เครื่องเล็กซักผ้านวมไม่ได้ เลยขายต่อเพื่อนไป  กะว่าซื้อใหม่เอาใหญ่กว่าเดิมแพงกว่าเดิม สวยดี ยี้ห้อดังดี แต่แล้วเซ็งมากมาย เสียในเดือนที่ 2 อะหลั่ยไม่มีอีก ไม่เอา ไม่ใหวเลย แย่ๆอย่างที่ท่าน Jaaag บอกครับ ใครห่างๆได้ก็ดีครับ ยี้ห้อนี้
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 12:10:32 AM »

ไปเห็นที่แผนกอะไหล่แล้วจะตกใจครับ แกนซักกองเป็นภูเขา (ฮิตาชิ)
เป็นเรื่องจริง  try!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:32:59 AM »

ที่กองเป็นภูเขาเนี่ย หมายถึงตัวที่มันเสียใช่มั๊ยพี่แสนทิพย์  ju_ju!! ju_ju!!
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:28:19 PM »

ใช่ครับผม วันดีคืนดี ถ้าศูนย์ไหนไม่ซื้อสำรองไว้ ศูนย์ใหญ่ไม่มีของ
ต้องรออะไหล่กันเป็นเดือน เขาบอกว่าเป็นระบบการสั่งของ ของเขา Smiley
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:42:26 PM »

ว้า..น่าเสียดายจัง  ไม่เอา
จริงๆแล้วฮิตาชิเป็นเครื่องซักผ้าอันดับต้นๆเลยนะครับที่ลูกค้าถามถึง
แถมยังเคยเป็นเครื่องซักผ้าที่ผมแอบปลื้ม ในตอนที่ผมหัดซ่อมเครื่องซักผ้าครั้งแรกกับพ่อครับด้วยครับ
ที่ผมชอบฮิตาชิในตอนนั้นก็เพราะว่า การเดินสายไฟของเค้าเป็นเอกลักษณ์มากๆ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนๆ
ช่างที่เคยจับฮิตาชิมาพอสมควร แค่เห็นก็รู้เลยว่าฮิตาชิแน่นอน
และอีกสิ่งนึงที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะของฮิตาชิก็คือ โซลินอยด์คลัทช์ และ มอเตอร์เดรน
หาดูที่ไหนไม่ได้อีกแล้วนอกจากฮิตาชิ อิอิ

แต่ทุกวันนี้ผมรู้สึกผิดหวังนิดๆกับยี่ห้อนี้ครับ ไม่รู้ว่าเป็นนโยบายการลดต้นทุนการผลิตรึเปล่านะครับพี่
สิ่งที่มันควรจะทนทานนานปี ก็กลับเจ๊งเอาง่ายๆ ยกตัวอย่างเช่น ใบพัดซักรุ่นที่ใบสีออกฟ้าๆมีวงแหวนวิ่งรอบกลางใบ ใบพัดรุ่นนี้ใช้ไปใช้มากัดกันเองซะงั้น ซักผ้าอยู่ดีๆใบพัดลอยตุ๊บป่องขึ้นมา อิอิ ใบพัดรุ่นนี้จำได้แม่นเลยมีอยู่ช่วงนึงของขาดตลาด เบิกที่ไหนก็ไม่มี รออะไหล่ชิ้นเดียว แต่คอยกันเป็นเดือน 55++ แต่ทุกวันนี้คงหมดปัญหาเรื่องใบพัดขาดตลาดไปแล้วหล่ะครับ เพราะเห็นมีของเทียมออกมาขายกันให้ว่อนไปหมด

หมดปัญหาตัวนี้ ก็เจอปัญหาอีกตัวนึงโผล่มาอีก อิอิ
เกิดมาเป็นช่าง ก็ก้มหน้าก้มตาซ่อมกันต่อไปนะครับพี่น้อง

เอ่อ..พี่แสนทิพย์ครับ ที่เล่ามาทั้งหมดเนี่ยเรารู้กันแค่สองคนนะพี่นะ  ju_ju!!
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:47:17 PM »

THANK!! THANK!! Smiley
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:00:54 PM »

ถ้าจะคิด ฮิตาชิเป็นเครื่องที่คำนึงถึงความปลอดภัยอันดับต้นๆเลยครับดังนั้นระบบตรวจสอบหรือระบบการทำงานถ้าดูดีๆแล้วจะดีมากเลยครับ บางทีการขึ้นรูปอุปกรณ์อาจจะใช้เหล็กหรือพลาสติกไม่ค่อยดีเท่าไหร่ก็เลยมีจุดอ่อน อย่าไปว่าเค้าเลยครับผมคิดว่าดีนะถ้าเค้าทำมาดีเลยนิ มันน่าคิดนะครับแล้วช่างอย่างเราก็คงไปหา ดำนาขับแทกซี่ แล้วครับซ่อมไม่ได้เพราะมันไม่เสีย เรามาช่วยกันหาวิธีซ่อมดีกว่าครับจะได้สนุกกับการทำงานแบบช่างๆ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
omomo
member
*

คะแนน11

จงจองจำตัวเองด้วยอิสระภาพ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:01:22 PM »

ของผม sf80 เสียตั่งแต่แกะกล่องระบบเดรนน้ำเสีย จ่ายเงิน 14000 อีกเดือนถึงใด้ช้กผ้า ju_ju!! ju_ju!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:56:43 PM »

ถ้ามันเสียแบบสมเหตุ สมผลหน่อยก็โอเคอ่ะพี่หลง
แต่นี่ใช้มาแค่เดือนเดียว ผมว่ามันส่งผลที่ไม่ค่อยจะดีต่อบริษัทซักเท่าไหร่นะครับพี่

ยิ่งของพี่ Omomo เนี่ย โห..เสียตั้งแต่แกะกล่องกันเลยทีเดียว ฟลุ๊คจริงๆครับพี่ อิอิ  lv!
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:59:15 AM »

วันนี็โทรไปเช็คอีกรอบหลังจากผ่านไปอีก 3 วัน HITACHI จ๋า พี่ภูมใจเจ้าเหลือเกิน มอเตอร์ยังไม่มา รอมอเตอร์ 1 อาทิตย์พอดีเลย สาธุเปลี่ยนมอเติร์แล้วไม่หายทีเถอะ จะได้รออะหลั่ยตัวต่อไป แล้วก็รอๆๆๆ  Embarrassed
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:44:54 PM »

555++
กะจะเปลี่ยนมันทุกชิ้นเลยเหรอพี่ อิอิ

ใช้งานแค่เดือนเดียว แบบนี้ถ้าขอเค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่เค้าจะยอมมั๊ยน๊อ  ฉงน
omomo
member
*

คะแนน11

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:29:34 PM »

เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่มีนโยบายนี้ในบริษัทแห่งนี้ครับ ทีแรกของผม 0 บอกสามเดือน แต่ผมบอกว่าถ้าจะนานขนาดนั้นขอเครื่องคืน ตูจะเอาไปทุบโชว์เหมือนรถยนต์  ตกลงเท่านั้น สองวันใด้เครื่องคืนช่อมให้เรียบร้อย ยังงงว่าอีก58วันมันหายไปใหนกับคำตอบครั่งแรก ไม่เอา
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:13:52 PM »

14000 มันก็เกินไปถ้าเครื่องอยู่ในประกัน บริษัทเค้าประกันอยู่แล้วไม่เสียสักบาท ราคานี้ซ้อ LG 6.5KG ได้ 2 ตัวเลยนะเนี่ย
หรือซื้อ 14000  เสียส่งซ่อม 1 เดือนได้เครื่องมาซัก

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
omomo
member
*

คะแนน11

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:44:16 PM »

ทำไงใด้ครัับ ตัวแทนห้างร้านรับมาขายเงินก็อยู่กับคนขายพอมีปัญหามาคนขายบอกรอ 0 มาช่อมไม่มีคืนเงิน ไม่เสียค่าช่อมก็จริงครับ แต่ผมไม่มีรถขนไปส่งช่อม เหมาไปกลับ750 จากบางปะอินไปอยุทยา แถม เมียคลอดลูกคนแรกอีกคิดดูครับ เสีย14000 ต้องมาชักผ้าอ้อมแถมชุดหมีทำงานอีกเป็นเดือน ผมโมโหจัดลาออกกจากงานมาเปิดร้านช่อมเท่าทุกวันนี้ครับ ซักผ้าทีใช้เครื่องชักวันละ 10 ยี้ห้อสบายเลย งานเยอาะจนขอเต็นเทศบาลมากางทำร่มให้เครื่องมาช่อม  ขอบคุณสำหรับยี่ห้อนี้ครับ ที่ทำให้ผมมีวันนี้ อันนี้ชีวิตผมจริงๆเลยครับ ju_ju!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:57:19 AM »

สำหรับยี่ห้อนี้  ไม่เอา
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:02:55 PM »

วันนี้โทรไปหาศูนย์ใหญ่ กทม. ขอปรึกษา ช่างของเขาว่าจะทำอย่างไรให้อะหลั่ยที่รอๆมานานๆนี้จะได้สักที เขาเลยรับเรื่องว่าจะโทรหาศูนย์ตรังจะปรึกษากับทางศูนย์ตรังให้ แล้วจะโทรมาบอกผมอีกที ว่าจะเอากันอย่างไรดี ขอชื่อ ชนิดขอเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ขอเครม และเบอร์ติดต่อกลับมาหาผม ผมก็เลยย้ำว่าปรึกษาเสร็จท่านช่วยโทรมาบอกผมด้วยเลย จะยังไงก็ต้องติดต่อมาบอกว่า ศูนย์ตรังกับศูนย์ใหญ่จะเอายังไงกันแน่ ย้ำแล้วย้ำอีกก็ได้รับคำตอบว่า ครับๆ เพราะคราวก่อน ก็มีช่างที่ศูนย์นี้คนหนึ่งรับปากแล้วเงียบไปทีหนึ่งแล้ว  ผมเลยวางหู แล้วนั่งรอช่างที่รับปากว่าจะโทรกลับมาบอก รอ 1 ชม. เงียบ ก็เลยไปทำงานต่อ แต่ก็ คอยฟังเสียงโทรศัพท์ดังตลอด แต่ก็เงียบๆ แต่ก็ยังรอๆๆต่อไปครับ ท่านครับถ้าท่านดูเวปบอร์ดนี้นะ เห็นใจคนที่รอด้วยนะครับ อย่าเพียงแต่รับคำ แล้วทิ้งเรื่องแบบนี้ จะอย่างไรก็ขอแค่บอกกันสักคำ ผมรับได้ทุกกรณีแหละครับเพราะซื้อจ่ายตังครบไปแล้วนี้ครับ ถ้าจะให้จ่ายตัง ไม่เกิน 1000 บาทแล้วซ่อมเสร็จไวๆๆ ผมว่าผมก็จะยอมจ่ายแล้วนะครับ ผมไม่ได้ ซักผ้าเลยเครื่องก็อยู่ที่ศูนย์ซ่อม เห็นใจคนที่หลงนิยมชมชอบ ยี้ห้อท่านด้วยเถิด  cry2!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:55:10 PM »

โห..น่าเห็นใจอย่างแรงเลยพี่ ถ้าบ้านอยู่ใกล้กันผมให้ยืมเครื่องซักผ้าไปใช้แล้วนะเนี่ย  ไม่เอา
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 06:52:22 AM »

ไม่ต้องคิดมากครับ
ถึงเวลาเสร็จ มันก็ได้ใช้เองครับ

คิดไปก็เป็นทุกข์
ที่ทุกข์อยู่นี้ก็เพราะเราไปซื้อเจ้าเครื่องนี้มา โดยเราคิดว่าซื้อมันมาแล้วจะมีสุข ถ้าเราไม่ซื้อ เราใช้มือซักเหมือนรุ่นพ่อรุ่นแม่เรา เราก็ไม่ต้องทุกข์ Tongue

โลกใบนี้ก็เป็นเช่นนี้เเหละ ไม่ต้องคิดมากนะ ทำใจดีๆไว้ ความสุขที่แท้จริงคือการเข้าใจสัจธรรมของโลก ความสุขเกิดขึ้นตั้งอยู่แล้วก็ดับไป  ความทุกข์ก็เช่นกัน เกิดขึ้นตั้งอยู่แล้วก็ดับไป  Tongue

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:42:32 AM »

โห...พี่พรเทพใช้ธรรมะเข้าข่มเลยอ่ะ อิอิ

ถ้าคิดได้อย่างพี่พรเทพว่าก็จะดีมากๆครับพี่ "คิดบวก ทำบวก"  เยี่ยมมาก
torpong
member
*

คะแนน3

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:33:27 PM »

เครื่องซักผ้าดีทุกรุ่นครับ มันขึ้นอยู่กับการใช้งาน 1. การวางเครื่องความชื้นต้องน้อย
                                                          2. การซักผ้าต้องไม่มากเกินความจุของผ้าด้วย
การที่แกนซักของยี่ห้อนี้เสียหรือทุกรุ่นตามประสบการณืท่ได้ซ่อมชุดแกนซักมา
                    เฟืองรูด ในระยะเวลา 7-9 ปี วัดจากลูกค้าใน กทม และปริมณฑล
ปัญหาไม่จุกจิกส่วนใหญ่ใส่ผ้าเกินขนาด
(ไม่มีชำรุดในหมู่คนขยัน)                         เทคนิคเครื่องซักผ้า 080-9770108
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:14:51 AM »

แรกๆที่ผมเจอก็คิดเหมือนพี่ต่อแหละครับ แต่หลังๆเอ๊ะมันไม่น่าใช่อ่ะ
เพราะมันเป็นเครื่องที่ใช้ตามบ้านทั่วไป
ถ้ามันเฟืองรูด เป็นไปได้ว่าเกิดจากการรับโหลดหนักบ่อยๆ
แต่นี่น้ำหยดลงที่ตับลูกปืน เม็ดลูกปืนเป็นสนิม ทำให้เวลาปั่นหมาดเกิดเสียงดัง เครื่องใช้งานมา 9 เดือน
พี่ต่อจะวิเคราห์ว่าเกิดจากอะไรครับ

ถ้าเกิดจากการซักผ้าบ่อยเกินไป งั้นเครื่องซักผ้ายี่ห้ออื่นที่เค้าเอามาทำเครื่องหยอดเหรียญมันก็คงพังไปตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้วหล่ะครับพี่จริงมั๊ย
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:25:53 AM »

อย่างที่ท่าน  torpong  ว่ามาก็น่าคิดครับ แต่เครื่องผมซื้อ 27 สิงหาคม 2553 เริ่มใช้ อาทิตย์ที่ 2 ก็เริ่มมีเสียงเลย แต่ก็นึกว่าเป็นปรกติ เสียงมันจะเริ่มเบาๆ แล้ว มาดังหนักขึ้นเลยมาโพชในบอร์ดนี้ว่ามันเป็นปรกติของเครื่อง ยี้ห้อนี้หรือใหม มีหลายๆท่านแนะนำให้เอาไปส่งเครม ผมว่าเวลาใช้งานปรกติไม่มีปัญหา น่าจะอยู่ที่ 2 อาทิตย์นะ ใช้แบบมีเสียงดัง อยู่ราวเดือนกว่าๆงะครับ ผมเองอยู่บ้านคนเดียว ยังไม่มีครอบครัวผ้าไม่มากหรอกครับท่าน ปรกติซักผ้า อาทิตย์ละครั้ง แต่ละครั้งก็ไม่มากครับ เครื่องยังใหม่ผมก็ถนอมสุดๆเลยละ แล้วเครื่องซักผ้าผมตั้งตรงประตูหลังของห้องนอน ห้องนอนก็ติดแอร์ด้วย คงไม่น่าจะมีความชื่นอะไรเยอะๆครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:51:57 PM »

555++ ทุกวันนี้ทำงานไป ก็คิดถึงเครื่องของพี่ไปด้วยนะครับเนี่ย
แต่ก็นึกไม่ออกจริงๆอ่ะพี่ ว่าเสียงมันจะมาจากตรงไหน ในเมื่อเค้าเปลี่ยนอะไหล่ให้เราซะขนาดนั้น
ถ้ารวมราคาสองชิ้นที่เค้าเปลี่ยนให้พี่ไปอ่ะ ผมว่าเกือบจะครึ่งนึงของราคาเครื่องแล้วมั๊งหน่ะ อิอิ
ถ้าเปลี่ยนบอร์ดอีกซักชุดนึงนะ โห..เหมือนได้เครื่องใหม่มาฟรีๆเลยอ่ะพี่  ju_ju!! ju_ju!!
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:06:37 AM »

เยี่ยมมาก ช่ายๆกันวิเคราะห์ไปครับ ท่านJaaag  เผื่อของใครเป็นแบบนี้ จะได้ทำใจไว้   THANK!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:08:06 PM »

ตอนนี้รอฟังข่าวดีจากพี่ wutgame อย่างเดียวเลย  เยี่ยมมาก
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 05:54:07 PM »

ใช่ครับ ตอนนี้สินค้าเครื่องซักผ้าสู้แบรนด์ เกาหลีไม่ได้แล้วครับ ทั้งความทนทานและเรื่องเคลมอะไหล่ แกะสินค้าจากกล่อง ออกมาโชว์มันก็จ้องจะเก่า ขายออกไปมันก็รีบจะพัง อิ  อิ เอาใจช่วยครับขอให้ได้ใช้เครื่องเร็วๆ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์