อยากถามเรื่องเครื่องทำน้ำอุ่นหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:52:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องเครื่องทำน้ำอุ่นหน่อยครับ  (อ่าน 3558 ครั้ง)
dream theater
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:08:24 PM »

คือว่าเครื่องทำน้ำอุ่นมันไม่ร้อนแล้วน้ำมันไม่ไหลไม่แรงแต่ติดปั้มน้ำแล้วก็ไหลไม่แรง
ช่วยตอบหน่อยครับ

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:18:09 PM »

น้ำไหลไม่แรง แสดงว่าแรงดันน้ำไม่แรงพอ  ที่จะทำให้เครื่องทำน้ำอุ่นทำงานครับ...
ตอนแรกบ้านผมก็ใช้ปั้มน้ำครับ..น้ำไม่แรงพอเครื่องไม่ทำงาน..
ก็เลยเปลี่ยนมาใช้น้ำประปา(น้ำแรงดีจัง)  เครื่องทำน้ำอุ่นก็ทำน้ำอุ่นก็ทำงานได้ปกติ
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:19:47 PM »

ต้องดูน้ำด้วยนะครับว่าติดปั้มแล้วน้ำแรงไหม ถ้าน้ำแรงก็ไปดูที่ตัวกรองฝุ่นที่เครื่องทำน้ำอุ่นครับจะเป็นกระแกรงเล็กๆที่ข้อต่อช่วงน้ำเข้า ให้ถอดมาทำความสะอาด ถ้ายังไม่หายให้ไปดูที่ฝักบัวครับว่าตันหรือไม่

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
kong/
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน16

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:53:03 PM »

ครับ อย่างท่านหลงว่าแหละครับถ้าติดปั๊มแล้วน้ำที่จุดอื่นๆแรงแต่เครื่องทำน้ำอุ่นน้ำเบา(เปิดวาวสุดเลยนะ)ให้สงสัยว่าตัวกรองตัน เนื่องจากน้ำไม่สะอาดเท่าที่ควร พอน้ำไหลเบา เซนเซอร์ก็ไม่ทำงาน จึงไม่สั่งให้เปิดเครื่อง เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์