Epson Stylus C43SX เติมหมึกแล้วมันไฟค้าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:31:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Epson Stylus C43SX เติมหมึกแล้วมันไฟค้าง  (อ่าน 5166 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 04:17:47 PM »

รุ่นนี้ มันต้องทำยังไงครับ ตอ้ง รีเซ็ตซิฟ ตลับหมึกหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ เฉพาะสีดำครับ ตลับสี ยังไม่หมดครับ รุ่นนี้ ถ้าตลับใดหมดหมดก่อน ก้อจะ error พริ้นไม่ได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเราจะติดแท๊งค์ หละครับ รุ่นนี้ติดแท๊งค์ได้หรือเปล่าครับ มันเป็นรุ่นเก่า มากๆ  ขอบคุณ Kissช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 04:55:32 PM »

ไฟมันจะค้างครับ เรากดปุ่มสีแดง ให้ตลับหมึก วิ่งออกมา แร้ว ใส่เข้าไปใหม่ หัวพิมพ์ก็วิ่งออกมาให้ใส่อยู่น่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ Kiss
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 05:17:43 PM »

ต้องรีเซ็ทตลับหมึกก่อนครับ
 และก็ไม่แนะนำให้ติดแท้ง เพราะว่าอีกไม่น่า หัวมันก็จะเสีย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:19:10 PM »

ตัวรีเซ็ตแพงไหมครับ พอทราบราคาหรือเปล่า แค่เราบอกเบอร์ตลับหมึก แล้วก็ไปหาซื้อตามร้านค้าได้เลยใช่หรือเปล่าครับ  ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:57:51 AM »

พอดีอยากถามเรื่องการเติมหมึก ตลับ T038-T039 หน่อยครับ ปกติเราจะใช้เติมรูไหนครับ มันจะมี รูฝั่งข้างในซิฟ กะ ฝั่ง ที่หมึกลงเข้าหาหัวพิมพ์ครับ หรือว่าเติมด้านไหน ฝั่งไหน ก็ได้หมดครับ หลังจากที่เติมเต็มแล้วมันจะมีหมึกเยิ้มออกมาด้านบน ใช่หรือเปล่าครับ พอดีมันมีอากาศอยู่ในสริงค์ น่ะครับ มันก้อเลยทำให้ มันดันน้ำหมึกที่เติมออกมาจากตลับหมึกครับ แล้วผมก็ลองเอาสร้งค์ ดูดด้านล่างเพื่อให้หมึกมันออก อย่างนี้ทำถูกวิธีไหมครับ มันจะเป็นผลเสียกับตลับหมึกไหมครับ ส่วน พัวพิมพ์เราจะเซ็คแบบไม่ต้องถอดออกเซ็คได้ไหม  เราเอาน้ำยาเซ็ดกระจก หยดลง บล็อคมันข้างบน ได้ไหม ตอนที่เรายังไม่ได้ใส่ตลับหมึกน่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ Kiss
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:46:00 PM »

พอดีไปหาในเน็ต การเติม หมึก Epson น่าจะเติมคล้ายๆกันก็เลย พวกตระกูล T008 T009 ครับ รูที่เติมจะอยู่ตรงกลาง รูฝั่งซิพ รูอีกฝั่งจะเป็นรูอากาศ  อยากขอคำแนะนำอีกเรื่องครับ ปกติหัวพิมพ์ถ้าเราใส่ตลัฃบหมึกเข้าไปในเครื่องแล้ว เราลองเอาทิซซู่ ซับๆ ดูด้านใต้หัวพิมพ์ มันไม่ค่อยจะออกครับ อย่างนี้เราเอามาแซ่น้ำยา เซ็ดกระจกได้ไหมครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:31:17 PM »

หัวพิมพ์ มันตัน ซับหมึกไม่ค่อยออกครับ เราใช้น้ำยาเซ็ดกระจกแซ่ทิ่งไว้ได้หรือเปล่าครับ อีกเรื่องหนึ่งครับ ถ้าหัวพิมพ์เราเติมหมึกเสร์จแล้ว เราเอา ตัวรีเซ็ตซิฟ มาทำการรีเซ็ต ถ้าไฟมันไม่เขียว ก็แสดงว่า ตลับหมึก มันเสีย หรือเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์