ทำไมเวลาปล่อยเครื่องให้มันดาวน์โหลด ทิ้งใว้นานๆกลับมาดูอีกทีเน็ตชอบหลุดเป็นประจำ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:40:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาปล่อยเครื่องให้มันดาวน์โหลด ทิ้งใว้นานๆกลับมาดูอีกทีเน็ตชอบหลุดเป็นประจำ  (อ่าน 3091 ครั้ง)
akhomubon
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:12:08 PM »

ทำไม  เวลาปล่อยเครื่องให้มันดาวน์โหลด  ทิ้งใว้นานๆกลับมาดูอีกที  เน็ตชอบหลุดเป็นประจำเลยครับ

ถ้าลงได้หลุดแล้วเข้าไม่ได้อีกเลย  ต้องรีเซ็ตเราเตอร์ใหม่ทุกครั้ง  ถึงจะเข้าเวปได้  บางครั้งต้องตั้ง IP ใหม่

แต่เครื่องอื่นไม่เป็นอะไร  แบบว่าในวงแลนเดียวกัน มี5เครื่อง ครับ  เน็ต TT&T 4 M

วานท่านเทพ  ไขข้อปัญหานี้ให้ผมด้วยครับ  ขออบพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ปล.เวลาท่องเวปอยู่นานแค่ใหนไม่เคยหลุด ครับ

ไม่เอา    เศร้าจัง   งง

lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 02:03:41 PM »

ทำไม  เวลาปล่อยเครื่องให้มันดาวน์โหลด  ทิ้งใว้นานๆกลับมาดูอีกที  เน็ตชอบหลุดเป็นประจำเลยครับ

ถ้าลงได้หลุดแล้วเข้าไม่ได้อีกเลย  ต้องรีเซ็ตเราเตอร์ใหม่ทุกครั้ง  ถึงจะเข้าเวปได้  บางครั้งต้องตั้ง IP ใหม่

แต่เครื่องอื่นไม่เป็นอะไร  แบบว่าในวงแลนเดียวกัน มี5เครื่อง ครับ  เน็ต TT&T 4 M

วานท่านเทพ  ไขข้อปัญหานี้ให้ผมด้วยครับ  ขออบพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ปล.เวลาท่องเวปอยู่นานแค่ใหนไม่เคยหลุด ครับ

ไม่เอา    เศร้าจัง   งง

lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!   lv!
ตกลงว่า เน็ตหลุด หรือว่ามันหหยุดดาวน์โหลดเอง ครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ Server ที่ให้บริการ Download ครับ ให้ลองเอาเครื่องอื่น ทำการ Download ไฟล์ เดียวกันดูก่อนครับ และลองหาโปรแกรมช่วยดาวน์โหลด เช่น Internet download manager มาลองใช้ดูครับ
akhomubon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:58:06 AM »

ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ ที่ให้เกรียติตอบกระทู้ของ กระผม

และต้องขออภัย อย่างสูงครับที่ให้รายระเอียดไม่เพียงพอ โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด IDM ก็ใช้อย่ครับ

สาเหตุมันเป็นอย่างนี้ครับท่าน เริ่มแรกเราก็เข้าเวปไปเลือกโหลดไฟล์ข้อมูลที่เราต้องการ  ส่วนมากจะเป็นไฟหนัง

ไฟล์ใหญ่ๆ ประมาณ 3-4 GB ขึ้นไปคือโหลดบิต ครับ พอเราเซฟไฟล์ปล่อยให้มันโหลดไปเรื่อยๆ

เราก็ไปทำธุระอย่างอื่น พอกลับมาดูอีกมันไม่โหลดต่อ คือมันเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตไม่ได้นะครับ

คือใช้ IE เปิดเข้าเวปใหนก็ไม่ได้เลย ครับ ในวงแลนมีคอมฯอยู่ 5 เครื่องครับ   

คำถามครับ : มันเป็นเพราะอะไรครับ ? 

ขอขอบพระคุณครับ
dekwat♥
member
*

คะแนน458

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 11:47:38 AM »

เคยเป็นลักษณะคล้ายกัน   ดาวโหลดได้เล่นเน็ตได้  บางครั้งดาวโหลดไว้หยุดโหลดเองก็มีหรือเล่นเน็ตก็เข้าได้ช้าเครื่องอื่นวงแลนเดียวกันเป็นปรกติ

สรุปว่าการ์ดแลนเสียครับเปลี่ยนการ์ดใหม่ปรกติเลย      ลองเช็คพอร์ตแลนด้วยนะครับเผื่อมีปัญหา

akhomubon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:46:07 PM »

ok ครับ ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ ที่สละเวลามาช่วยแก้ไขปัญหา

ขอบคุณอีกครั้ง ครับ   Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์