AIR SUMSUNG ช่วยหน่อยครับ มึน pohchae
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 02:54:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AIR SUMSUNG ช่วยหน่อยครับ มึน pohchae  (อ่าน 19328 ครั้ง)
TsTsu
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:20:17 PM »

ผมเป็นช่างนะครับ ตอนนี้เจอปัญหาแอร์ ซัมซุง AS24fanxst   เปิดปุ้บ ดับปั้บ ไฟเขียวกระพริบที่ตัวแอร์ เบรคเกอร์ ไม่ตัด

ใครพอจะมีวิธีซ่อมบ้างครับ เพราะทางบริษัท ก็ไม่บอกวิธีแก้มา  ปวดหัวหมดแล้วๆๆๆ try!!   pohchae

opart
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:42:31 PM »

เซ็นเซอร์นำแข็ง ลองเลย
TsTsu
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:53:57 PM »

เซ็นเซอร์นำแข็ง ลองเลย

ลองแล้วไม่หายครับ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 07:37:59 PM »

นำรีโมทมาถอดถ่านออกหนึ่งกอ้น   กดปุ่มอุณภูมิสองตัวค้างไว้แล้วไส่ถ่าน  หน้าจอจะโชว์เลข 00   00  00 แล้วกดปุ่มเปลี่ยนอุณภูมิ 8 ครั้งหน้าจอ 00 แถวบนจะเปลียนเป็น 08 แล้งกดปุ่มโหมด 1 ครั้งตรงเลข 08 จะเปลี่ยนเป็นเลข 10 แล้วกดปุ่มอุณภูมิอีก 10 ครั้งเลข 10จะเป็น 1A ต่อจากนั้นกดปุ่มพัดลม 3 ครั้งเลข 00 แถวที่สองจะเป็น 03 ต่อจากนั้นกดปุ่มไทเม่อ ออน 4 ครั้งตัวเลข 00 แถวที่สามจะเป็น 40 จากนั้นหันรีโมทไปทางตัวรับซึ่งไฟยังกระพริบอยู่ 6 ดวงกดปุ่มเปิดเครื่องที่รีโมท 1 ครั้งจะได้ยินเสียงที่ตัวรับ สังเกตดูจะเห็นว่าไฟที่ตัวรับจะเหลือดวงเดียวจากนั้น ถอดถ่านออก แล้วใส่เข้าไปใหม่ ทีนี้แอร์ก็ใช้งานได้ปรกติครับ 
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 08:02:36 PM »

ของผมที่ซ่อมมารุ๋นASK12เปิดสักพัก ก็ตัดไฟกระพิบที่FAN

ซ่อมอยู่นานเปลียนเซนเซอร์น้ำแข้งก้ไมหายเช็คไปเช็คมาสรุปมอเตอร์พัดลมคอล์เย็นเสีย

ส่วนของคุณต้องเช็คน่าลองเช็ควงจรไฟฟ้าเช่นแผงบอร์ดไฟกระพิบที่ไหนบ้างแคปรันแมกเนติกและน้ำยา/เซ้ตรีโมท

เนื่องจากแอร์ยี่ห้อนี้ไม่ให้คำปรึกษาหรือข้อมูลๆใดๆทั้งสิ้นรวมทั้งอาไหล่ก้ต้องสั้งนานหลายวันจากโรงงาน

ข้อมมูลวิธีการซ่อมตกอยุ่ที่แอร์ยี่ห้อนี้ลูกค้าซ่อมผ่านบริษัทแพงมากแถมบริการยอดแย่

ลุกค้าผมถึงขนาดถอดแอร์ยี่ห้อนี้ทิ้งใช้ยี่ห้ออื่นที่บริการดีรวมทั่งตอนนี้ช่างส่วนมาก

ไม่ขายแอร์ยี่ห้อนี้โดยการแนะนำลกค้าให้ดูยี่ห้ออื่นที่บริการดีมีคุณภาพมากกว่า

TsTsu
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 02:27:14 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ แก้หายแล้ว ซัมซุงรุ่นนี้ ไฟ LED มีสามดวง กระพริบ สองดวง บน

เปลี่ยนเซ็นเซอร์น้ำแข็ง แล้วก็เซ็ต รีโมต โอเคใช้ได้เรียบร้อย ขอบคุน ความเห็นที่ 2 ด้วยนะครับ

ที่บอกว่าไม่ได้เพราะผมเปลี่ยนตัวที่มันพัง อิอิ เอาแน่
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:11:53 AM »

ซะงั้น....... เศร้าจัง

ตื่นๆๆๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์