เครื่องซัก และอบ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 12:28:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซัก และอบ  (อ่าน 2439 ครั้ง)
kong15
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 12:21:34 AM »

กำลังจะเปิดร้านซักรีดแบบเต็มตัว กำลังมอง
ฮิตาชิ 16 กก. 21000 เพราะรับประกันมอเตอร์ให้ 10 ปี ในบรรดาหลายยี่ห้อดูจะใหญ่สุดแล้ว
เครื่องอบ สัก 1 ตัว

ไม่รู้ว่าเครื่องซัก และอบ ยี่ห้อไหนดี ซ่อมง่าย อะไหล่ถูก
ใครพอมีคนรู้จัก ประสบการณ์แนะนำทีครับพี่ๆ

ตอนนี้ทีวีเสียอยู่บางนาครับใครซ่อมได้ยิงมาที่ 086 319 6746

don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 02:25:22 PM »

คุณภาพตามราคาจะไล่จากดีสุดไปต่ำสุดน่ะ
แบรนเนมญี่ปุ่น  เกาหลี  จีน(แดง)
ถ้าเปิดร้านแบบเซฟๆ  ก็ถ้าเป็นผมน่ะคงเอาแบบเกรดกลางๆอะ   แต่ลึกๆถ้าเงินหนักก็ผมก็เทใจให้ญี่ปุ่นไปเรยชัว
คุณภาพของเครื่องในการใช้งานจะสูงสุดได้ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานที่ถูกต้องตามความเหมาะสมและความรู้สึกที่มันควรจะเป็น  การใช้งานที่ถูกต้องจะช่วยเซฟไปในตัวพร้อมทั้งยืดอายุให้ยาวนานขึ้น  ส่วนความเหมาะสมอยู่ตรงไหน...ผมว่าน่าจะอยู่ในคู่มือที่แถมมากับเครื่องด้วยส่วนนึง+ประสบการณ์

ตื่นๆๆๆๆ
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 02:34:17 PM »

ส่วนเครื่องอบเห็นจะมีก็แต่แบรนเนมทางยุโรป  เพราะนั้นผมว่ามันคล้ายๆกันเอาอะไรก็ได้ถ้าราคาเท่ากันให้ดูที่ขนาดแล้วกัน  เพราะมาตรฐานเดียวกัน   โรงงานเดียวกันแต่คนล่ะยี่ห้อก็มีมาก   แต่เป็นความลับทางธุรกิจ  ลืมบอกไปว่าอะไหร่ฮิตาชิแพงสุดสำหรับของญี่ปุ่น Shocked Cool

ตื่นๆๆๆๆ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 11:12:02 PM »

ผมว่าฮิตาชิ เหมาะกับการใช้งานตามบ้านธรรมดานะครับ ถ้าจะเอามาใช้กับงานประเภทรับจ้างซัก อบ รีด หล่ะก็
ไม่แนะนำอย่างแรง เพราะอะไรนั้นพี่ๆที่เคยซ่อมฮิตาชิจะรู้ดี ผมคิดว่าคุณภาพของฮิตาชิตอนนี้มันสวนทางกับราคานะ ต่างจากฮิตาชิเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วมากมาย

จากที่เคยถอดเปลี่ยนชุดคลัทช์เกียร์บ่อยๆ ผมแนะนำ LG นะครับพี่
ปัญหาค่อนข้างจะน้อย อะไหล่ก็ค่อนข้างจะหาง่าย

แต่ Samsung ชื่อคุ้นหูมาก แต่มีปัญหาเรื่องลูกปืนวันเวย์ครับ ถ้าช่างหาซื้อลูกปืนวันเวย์ได้ก็โชคดีไป
แต่ถ้าหาไม่ได้ เค้าก็แนะนำให้เปลี่ยนชุดคลัทช์ทั้งชุดแหละครับ

พูดถึงฮิตาชิแล้วผมยัง งง ไม่หาย ไม่รู้วิศวกรเค้าคิดกันได้ยังไง ไอ้ใบพัดสำหรับผสมผงซักฟอกอ่ะ
บอกตรงๆว่ากิ๊กก๊อกมากๆอ่ะ ไม่รู้ว่าพี่ๆเคยเจอกันบ้างรึเปล่า
kong15
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 12:09:14 AM »

ตอนนี้ได้ เครื่องซักมาแล้ว 4 เครื่องครับ
เหลือแต่เครื่องอบ ยี่ห้อไหนดี อะไหล่ถูก ซ่อมง่าย
siemes เพื่อนบอกอะไหล่ รอนานมากๆ

ge 10.5 น่าสนไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์