ไข้หวัดเล่นงาน งอม เลย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 07:00:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดเล่นงาน งอม เลย  (อ่าน 1601 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:08:34 AM »

2-3วัน ไข้เล่นงาน หนัก กินยาหลายขนาน ไม่ดีขึ้น

ฉีดยาแล้ว

ไข้ มีน้ำมูก เจ็บเนื้อเจ็บตัว หายแล้ว แต่

ไอยังไม่หาย เลยใช้สูตรโบราณ เมื่อคืนนอกหลับสบาย ไม่ไออีกเลย

ขิงอ่อนหั่นเป็นแว่น ดอกกับน้ำเกลือ สัก 6-8 ชั่วโมง

เอามา อม แล้วเคี๊ยว

ชัวร์คับ ลองแล้ว

ping!

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:58:47 AM »

เมื่อวานตอนเย็น ลูกศิษย์(น้องสาวของพรรคพวก)มาเยี่ยม

เป็น Executive Chef ใน บอสตัน

สอนงานจาก O ไม่เป็นอะไรเลย

สอนงานในครัวทุกอย่าง ตั้งแต่ ต้ม ผัด ทอด อบ ยำ แกง  สอน เขียนรูป สอนปั้น สอนออกแบบเขียนแบบ

สอนแกะสลัก สอนอยู่ 3ปี จนแข็งแรงเลยปล่อยให้ออกหากินเอง

อยู่เมืองไทย ทำงานที่ไหนใครก็ไม่เอา จนไม่พ้นเรา

เอาไปฝาก ที่โรงแรมแห่งหนึ่ง ทำได้ 4 เดือน พวก เ้บี้ยวสะแล้ว

เรา เคืองนิดๆว่าฝากแทบตาย ทำได้นกกระจอกยังไม่ทันกินน้ำเลย ออกสะงั้น

แล้วไม่ได้ติดต่อกับลูกศิษย์คนนี้อีกเลย

10กว่าปีแล้ว

เพิ่งมาถึงบางอ้อ เมื่อคืน

อาจารย์คะ ที่หนู ออก เพราะ เพื่อนอาจารย์ที่เป็นหัวหน้าChef บอกกับหนูว่า

ถ้าจะบรรจุ เป็นพนักงาน เอาไหม หนูก็บอกว่า เอาสิ ใครมั่งไม่อยากเอา

รุ้ไหมอาจารย์ Chef แกบอกว่า จะเอาก็ไปเอากับ ป๋าก่อน แล้วจะจัดให้

ใครจะไปอยุ่ได้หละ รู้แล้วว่าขืนอยู่ เสร็จพวกมัน เลยเผ่น

เลยบอกลุกศิษย์ไปว่า อย่าไปโกรธมันเลยนะ มันกลับบ้านเก่าไปแล้ว

ลูกศิษย์พาสามีที่เป็นChef อยู่ในอเมริกามาด้วย

เลยพาไปเลี้ยงที่ เยอรมันตะวันแดง ตรงฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต

หมดเบียร์ไป โหลครึ่ง ขนาดหวัดเล่นงานอยุ่นะ ทำไง ได้ กับวงการ นี้

สงสัยคงต้องกิน ขิงอ่อนกับเกลือตลอดชีวิต แน่ 555555555555555555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์