DVD 5.1
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD 5.1  (อ่าน 7435 ครั้ง)
nantins
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 12:11:20 AM »

ช่วยแนะนำ DVD 5.1 หน่อยครับ (ที่ไม่ใช่ 5.1 หลอกๆทำ 2CH มาต่อรวมๆ)
แบบที่แยก 5.1 ออกมาข้างหลังเครื่อง DVD เลยนะครับ ต่อกับแอมป์ทำเอง 6 CH
ไม่เน้นยี้ห้อสักเท่าไหร่ ขอฟังแล้วรู้เรื่อง ว่า นี่คือเสียงที่มากจากไหน(ซ้ายขวา หน้าหลัง เซนเตอร์ ซับ)
ราคาถูก(เท่าที่จะถูกใด้) หรือไม่เกิน 4000 ครับ หรือแนะนำ ซาวด์การ์ด ที่เป็น 5.1 ก็ใด้ครับ
ซาวด์การ์ด 5.1 เวลาเราเล่นแผ่น DVD จากคอมมันจะแยกรายระเอียดดีหมือน DVD ไหมครับ (หรือเป็น5.1เทียมเหมือนกัน )
แล้วในราคา ประมาณนี้ (ไม่เกิน 4พัน) ควรจะเลือกอันไหนดีกว่า ระหว่าง DVD กับ ซาวด์การ์ด
 wav!! wav!! wav!!  ขอบคุณล่วงหน้าครับwav!! wav!! wav!!

patiwat_engi
member
*

คะแนน16

ความตั้งใจ เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จทุกประการ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:18:32 AM »

ดีวีดีผมไม่เคยใช้นะครับ ถ้าเป็นซาวการ์ดแนะนำตัวนี้ครับ   
     * Type : Creative Sound Blaster 5.1 VX (Box, Original)
    * Sound Blaster 5.1
    * เป็นตัว เลือกสำหรับผู้ที่กำลังมองหาคุณภาพเสียงในระดับสูงขึ้น ซึ่งระบบเสียงทั่วไปบนเมนบอร์ดไม่สามารถตอบสนองได้
    * คุณลักษณะ CMSS เปลี่ยนเสียงสเตอริโอใดๆ ให้เป็นระบบเสียงเซอร์ราวด์ 5.1 ให้ท่านดื่มด่ำกับเพลงโปรดได้อย่างเต็มที่
    * เสียง เซอร์รววด์แบบโรงภาพยนต์ในการับชมภาพยนต์ ถ่ายทอดตำแหน่งสียงในการเล่นเกมส์ 3 มิติได้อย่างแม่นยำ

ราคา 6xx ครับ
http://thesystem.co.th/prod_manager/prev_order1_system.php?code=A0016380 ลองดูนะครับ
nantins
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:06:20 PM »

ใด้แล้วครับ DVD มือ2 สภาพดี  5.1    soken 8800 ราคาถูกเหลือเชื่อ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์