ขอคำแนะนำเกี่ยวกับแอร์การ์ดหน่อยครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับแอร์การ์ดหน่อยครับ  (อ่าน 7795 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:16:37 PM »

อยากใช้แอร์การ์ดแทนเน็ตที่ต่อจากมือถือ  ..ไม่ทราบว่าความเร็วการเชื่อมต่อใช้งานจริงจะเร็วกว่ามือถือมากไหม .หลุดบ่อยไหมครับ   Cheesy HAPPY2!!

kiano♥
kiano555@gmail.com
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน337

การให้น่าภูมิใจกว่าได้รับ Line ID : Tech64

kiano555@windowslive.com kiano555@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:23:41 PM »

ผมเคยใช้งาน ...(ด้านล่างเป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

- ความเร็วไม่แตกต่างจากโทรศัพท์มือถือ เพราะรับสัญญาณแบบ GPRS หรือ EGD เหมือนโทรศัพท์มือถือ ตัวแสดงความเร็ว ที่โชว์ขึ้นมาตอนที่เชื่อมต่อแล้ว ต้องเข้าใจว่าไม่ใช่ความเร็วของอินเตอร์เน็ตนะครับ มันเป็นความเร็วของการเชื่อมต่อระหว่าง แอร์การ์ดกับคอมพิวเตอร์
- หลุดบ้างเป็นบางครั้ง เหมือนใช้โทรศัพท์ ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่เครือข่ายมีคนใช้เยอะ (ผมใช้ AIS)
- ดีกว่าโทรศัพท์มือถือตรงที่ใช้ไฟจากคอมพิวเตอร์โดยตรงไม่ต้องชร์าทแบตเหมือนมือถือ (แอร์การ์ดไม่ร้อนเหมือนใช้มือถือด้วย)
- โทรศัพท์มือถือ ถ้าใช้นานๆ ตัวภาครับส่งสัญญาณจะเสีย เพราะมันทำงานตลอดเวลาที่เชื่อมต่อ ทำให้โทรเข้าออกไม่ค่อยได้ หาสัญญาณไม่ค่อยเจอ (คงเป็นเพราะมือถือเค้าออกแบบมาให้พูดคุยกันได้แค่นั้น แต่เชื่อมต่อเน็ตต้องเชื่อมต่อเป็นทีละหลาย ชม.จึงทำให้ภาครับส่งสัญญาณทำงานหนักเกินไป)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 08:29:49 PM »

ขอบคุณครับ  Cheesy

..วันนี้ไปซื้อมาลองใช้งานแล้วครับ ยี่ห้อ KER W.828 ราคาถูกกว่าซื้อมือถือที่มีบลูธูทครับ แค่1,350.-
   ...ใช้งานช่วงเช้าไม่รู้ว่าทำไมตัดบ่อยโดยไม่ทราบสาเหตุ แต่พอใช้งานประมาณครึ่งวัน เดินนิ่งเลยครับ ... รู้สึกว่าจะเร็วกว่าใช้บลูธูทพอสมควรครับ  HAPPY2!!
tong...
member
*

คะแนน1

hdc594@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 12:59:12 PM »

ผมใช้ยี่ห้อSONORหน้าตาโปรแกรมเหมือนกันเลยครับ ใช้AISครับ ช่วงกลางวันสัณญาณจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่บางวันก็ต่อติดยากหรือโหลดช้าเป็นบางที อาจเป็นเพราะมีคนใช้เยอะในช่วงนั้นๆ แต่ตอนดึกๆนี่เร็วใช้ได้เลยครับยิ่งช่วงเที่ยงคืนเร็วดีครับเกือบๆเท่าเน็ตบ้านเลย

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ"ใจเรา"
boonkuae35
วีไอพี
member

คะแนน12

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:15:10 PM »

ถ้าไม่จำเป็นใช้เน็ตบ้านดีกว่าครับ
   ดีแทค/เอไอเอส ในระบบแอร์การด์ดี/เสียพอๆกันครับขึ้นอยู่กับพื้นที่ครับ  แต่ดีแทคพอใช้3G หมดแล้วเขาลดให้เหลือ64K เองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์