สอบถามเรื่อง Windows กับ IE8 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:58:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Windows กับ IE8 ครับ  (อ่าน 2560 ครั้ง)
KENETIC_E
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:12:18 AM »

พอดีว่าเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วลูกสาวเจ้าตัวเล็กไปกดเล่น เลยทำให้ Favorites ใน Internet Explorer ไม่เหลือหรอเลยครับ และตอนนี้ผม Add เข้า  Favorites ใหม่แล้ว เวลาเปิดเครื่องใหม่มันก็ไม่สามารถเก็บไว้ได้น่ะครับ และตอนเปิดเครื่องใหม่ จะมีข้อความแจ้งเตือนด้วยอะไรสักอย่างว่า Local Settings มีปัญหาน่ะครับ เลยอยากสอบถามอาการนี้หน่อยครับ ถ้าจะเอากลับมาให้เป็นอย่างเดิมจะได้หรือเปล่าครับ  ตอนนี้ต้องนั่งพิมพ์เวปใหม่หมดเลยครับ และข้อมูลบางอย่างที่เก็บไว้ใน My Documents ก็หายไปด้วยน่ะครับ และอีกอย่างคือ เวลาเลือกรูปให้เป็น wallpaper แล้วเวลาเปิดเครื่องใหม่มันจะไม่คงอยู่อย่างเดิมน่ะครับ มันจะรีเช็ตทุกอย่างออกหมดเลย

ถามว่าผมต้องทำอย่างไรดีครับ ? ลง Windows ใหม่เลยไหมครับ? ถ้าแก้ได้ต้องแก้ตรงไหนครับ?
วินโดว์ที่ใช้อยู่เป็น Windows XP SP3 ครับ

ขอบคุณครับ

GOLDEN WATER
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน191

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 12:20:53 PM »

?
KENETIC_E
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 05:43:01 PM »

ขอบคุณครับ ผมพึ่งทำ system restore   ไปเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์