แจกกันฟรีๆ!! อีกแล้วครับ ... น้ำหมึกเติมสำหรับเครื่องพิมพ์อิงค์เจ๊ททุกยี่ห้อครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:36:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกกันฟรีๆ!! อีกแล้วครับ ... น้ำหมึกเติมสำหรับเครื่องพิมพ์อิงค์เจ๊ททุกยี่ห้อครับ  (อ่าน 39727 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:01:39 PM »

ยังไม่ได้ลืมครับ..  Tongue

สามเดือนผ่านไปไวเหมือนโกหก ได้หมึกมาตั้งแต่ต้นเดือนตุลาคม และได้เติมกับเครื่อง Brother ทั้งสองตัว
ณ ปัจจุบัน หมึกหมดกว่าครึ่งแล้ว  คุณภาพในการพิมพ์เมื่อเทียบกับสีเดิมถือว่าสูสีไม่ด้อยไปกว่ากัน

ล่าสุดที่พึ่งให้สั่งปริ้นช์มา ด้วยเครื่อง Brother MFC-260  หมึกสีดำจะไม่ค่อยออก
เวลาปริ้นช์ถ้าเป็นตัวอักษรจะขาดๆ หายๆ เหมือนหมึกใกล้หมด (ทั้งๆ ที่เต็มอยู่)
เดี๋ยวจะลองเคลียตลับหมึกดูก่อน เพราะเป็นเฉพาะสีดำอยู่สีเดียว   Tongue
ส่วน Brother DCP-165C  ยังไม่พบปัญหาใดๆ

ตย. ที่สั่งปริ้นช์ด้วยเครื่อง  Brother MFC-260 ล่าสุด

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 07:24:37 AM »

เช่นกันครับ
ผมก็ไม่ลืมครับ
เพียงแต่ งานปริ้นผมมีน้อย กว่าหมึกเก่าจะหมด และกว่าจะได้ใช้หมึกใหม่ก็เลยต้องใช้เวลานานไปสักหน่อย แต่ตอนนี้ได้ใช้แล้ว
ผลออกมาดีครับ สีสวย  และไม่ทำให้หัวตัน  ครับผม   ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 08:22:09 AM »

หยุดใช้ไปนานเลยครับสำหรับผม เพราะว่าตลับหมึกมันเสีย เลยต้องซื้อตลับใหม่ ต้องใช้หมึกใหม่ให้หมดก่อนถึงจะกลับมาใช้อีกได้ครับ wav!!

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
ttthiwa ♥
วีไอพี
member

คะแนน115

อนัตตา

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:49:22 PM »

โอวววว... ขอบคุณทุกคนเลยนะครับ
นึกว่าลืมไปแล้ว ต้องขอบคุณน้ำใจจริงๆ  ขอบคุณ
ผมก็ไม่ได้เข้ามาดูนานพอควร
ช่างโอ๋ครับ อาการที่คุณบอกเป็นปกติครับ
เครื่องพิมพ์ถ้าไม่ได้ใช้นาน ไม่ต้องนานมาก
ถ้าอยู่ในอุณหภูมิห้องโดยปกติ(ไม่ใช่ห้องแอร์)
หัวพ่นจะแห้งครับผม (ห้องแอร์ก็แห้งได้ครับ แต่นานกว่า)
ถ้าพยายามสั่งพิมพ์ต่อ โดยไม่ได้สั่งล้างหัวพ่น
จะทำให้หัวพ่นไหม้ครับ
แล้วก็จะตันถาวรครับ
จุ๊บๆๆๆ ดีใจจริงๆคับ วันนี้ที่เข้ามาดู
ต้องไปฉลองปีใหม่อีกรอบซะแล้วครับ   ขอบคุณ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:32:30 AM »

ขออภัยที่ตอบทางข้อความส่วนตัวไม่ได้ครับ เครื่องแจ้งว่าข้อความเต็ม

ต้องขอภัยท่าน"ttthiwa ♥" เป็นอย่างสูง เนื่องจากเครื่องพิมพ์ของผมไม่ได้
ใส่ที่เติมหมึก เป็นแบบแพ็กเก็จ รับหมึกมาวางไว้ข้างเครื่อง ก็เลยยังไม่ได้ทดลองใช้ คิดว่าจะเพิ่มที่เติม
ก็ยังไม่ได้ทำ อ่านจากทุกท่านที่ได้ใช้หมึกของท่านก็ไมเห็นใครมีปัญหา แถมมี
คำชมกันทุกคน ไม่คิดว่าหมึกมีปัญหาครับ ขอขอบคุณท่านมา ณ.ที่นี้และเมื่อได้ใส่
ที่เติมแล้วจะรายงานมานะครับ
RGDS ขอบคุณ ขอบคุณ
Note คอมตัวเก่าผมมองไม่เห็นข้อความส่วนตัว จึงเพิ่งทราบครับ sleep!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
den100
member
*

คะแนน0

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:21:07 PM »

ใช้สแกนส่งได้มั้ยครับ ผมใช้แคนนอน MP145
member
*

คะแนน985

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 09:11:57 PM »

ช่างโอ๋ครับ อาการที่คุณบอกเป็นปกติครับ
เครื่องพิมพ์ถ้าไม่ได้ใช้นาน ไม่ต้องนานมาก
ถ้าอยู่ในอุณหภูมิห้องโดยปกติ(ไม่ใช่ห้องแอร์)
หัวพ่นจะแห้งครับผม (ห้องแอร์ก็แห้งได้ครับ แต่นานกว่า)
ถ้าพยายามสั่งพิมพ์ต่อ โดยไม่ได้สั่งล้างหัวพ่น
จะทำให้หัวพ่นไหม้ครับ
แล้วก็จะตันถาวรครับ

เครื่องปริ้นช์ใช้งานทุกวันครับ (ยกเว้นวันหยุด) และอยู่ในห้องแอร์
เพราะเป็นบริษัทบัญชีต้องพิมพ์เอกสารลูกค้าตลอดทั้งวัน
ลองสั่งล้างหัวแล้วแต่สีดำก็ยังไม่ค่อยออก คาดว่าคงต้องเปลี่ยนหัวใหม่  Cry

ส่วน Brother DCP-165C อีกเครื่องยังปกติดีครัีบ  Tongue

member
*

คะแนน985

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:50:03 AM »

คุณ ttthiwa  ข้อความเต็มนะครับ ส่งไม่ได้แล้ว ลบด้วยครับ  Tongue

อ้างถึง
ไม่สามารถส่งข้อความส่วนตัวไปยัง 'ttthiwa ♥' ได้เนื่องจากข้อความเต็ม

เอามาตอบไว้ในนี้ละกันครับ เพราะส่งข้อความไม่ได้

ขอบคุณครับที่จะช่วยเป็นธุระและจะช่วยดูให้   Cheesy
แต่พอดีเห็นแฟนว่ายกไปให้ร้าน Brother ซ่อม เมื่อวันที่ 4 นี่เอง
ร้านบอกว่าหัวเสีย และก็ทำเปลี่ยนยกชุดไปแล้ว 1,800    Tongue
(หมดประกันไปแล้ว ก็คงจะถึงอายุไขของมันพอดีเลยกลับบ้านเก่าไปสะแล้ว  Shocked)
jaiyod1357♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน52

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:45:52 AM »

lv!จัดไห้ด้วยครับ จะได้ไช้ของดีๆฟรี
ส่งมาที่  ร้านออโต้อิเลคทรอนิกส์ 2/16 ถ.แม่สอด-แม่ตาว  อ.แม่สอด  จ.ตาก 63110
ขอบพระคุณครับ
ttthiwa ♥
วีไอพี
member

คะแนน115

อนัตตา

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:27:10 AM »

ตอนนี้ หมดเวลาแจกแล้วครับ   ไม่เอา
แต่ประมาณเดือนมีนาคม-เมษายน  เราจะแจกให้ทดสอบอีกรอบ    เอาแน่
หมึกที่จะให้ทดสอบเป็นหมึกที่พัฒนาขึ้นอีกขั้น   ping!
สีดำ จะเข้มขึ้น
หมึกทุกสีจะเป็นหมึกที่ทนแดดได้ดีขึ้นมาก
เฉดสีเข้มกว่าเดิม แต่สอดสีได้ดี เป็นธรรมชาติ ได้มิติ ความคมชัดลึกชัดเจน
(ไม่ได้โม้นะครับ จากประสบการณ์การทำสีมามากว่า 20 ปีเป็นประกัน)
แยกน้ำหมึกแต่ละแบรนด์ชัดเจน
เติมใส่ได้ทั้งแทงก์และตลับ ได้ดี
สามารถรองรับการพิมพ์ที่พัฒนาขึ้นได้ ถึงนาทีละ 50 แผ่น    เยี่ยมมาก
ขอบคุณสำหรับช่างเล็ก และ เพื่อนสมาชิก LSV ทุกคนด้วยครับ     ขอบคุณ     ขอบคุณ

สุขสันต์วันตรุษจีน  lv!   สมหวังวันวาเลนไทน์    Smiley       ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ

Kiss       Kiss        Kiss
diwclubza
member
*

คะแนน5

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 10:13:52 PM »

กลางเดือนเมษายนแล้วครับ มีแจกอีกหรือยัง อยากลองใช้บ้าง
diwclubza
member
*

คะแนน5

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 03:50:03 PM »

แต่ประมาณเดือนมีนาคม-เมษายน  เราจะแจกให้ทดสอบอีกรอบ   
ถึงเวลา แจก แจก หรือยังครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์