ขอรับบริจาครถเข็นผู้ป่วยเดินไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:40:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาครถเข็นผู้ป่วยเดินไม่ได้  (อ่าน 6401 ครั้ง)
kaitao
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:04:52 AM »

แม่ผมป่วยเป็นเส้นเลือดในสมองตีบ เป็นอัมพาตครึ่งซีก ออกจากโรงพยาบาลมาแล้วแต่ยังไม่มีรถเข็นนอนอยู่กับที่มากเป็นแผลกดทับเงินเราก็หมดไปกับการดูแลรักษาใช้จ่าย เลยอยากขอรับบริจาครถเข็นที่ไม่ใช้แล้วจะขอบพระคุณมาก บ้านเลขที่ 35 ถ.หน้าสถานีรถไฟ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000 โทร 0896249369 ด่วนครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

kaitao
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:46:55 AM »

ตามที่ผมได้โพสข้อความไป ได้มีท่านผู้ใจบุญแจ้งความประสงค์มาแล้วโทรมาหาผมเมื่อวานนี้แล้ว พวกเราครอบครัวดีใจมากและขอขอบคุณท่านผู้นี้เป็นอย่างมากขอให้ท่านและครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรงมีความสุขขอให้เจริญๆยิ่งๆขึ้นไปครับ ขอบคุณจากใจจริง
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:38:47 PM »

บุกคลทั่วไป ไม่สามารถให้พรผู้อื่นโดยตรงได้

ต้อง ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบันดาล .....

เอาตัวอย่างจากทีวีก็แล้ว กัน จะเห็นว่า เวลาขอพร หรือให้พรใคร จะต้องขอ ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบันดาล  ให้... กันทั้งนั้น

แม้แต่ พระเจ้าอยู่หัว ท่านให้พร  ท่านยังต้อง ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบันดาล ให้ .... เลย

สุดท้าย ให้คุณ สร้างบุญมากๆ และจ่ายบุญให้คุณแม่ของคุณมากๆ http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=17841.0   

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=41172.0

TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 05:17:40 PM »

ขอแสดงความดีใจด้วยครับ   Smiley

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
kaitao
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:10:45 PM »

ตอนนี้แม่ของผมอาการหนักแล้ว ท่านที่จัดส่งรถเข็นมาคิดว่าแม่คงจะไม่ได้ใช้แล้วละครับ ถ้ายังไม่ส่งมาก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าส่งมาแล้วจะให้ผมส่งคืนก็ได้หรือให้ผมบริจาคต่อในนามของท่านก็ได้นะครับ หมอบอกว่าโรคแทรกซ้อนมีเลือดออกภายใน ปอดอักเสบให้พวกเราทำใจครับคงยื้ออยู่ได้อีก2-3วันดีใจที่ยามยากลำบากยังมีคนเห็นใจครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 06:26:41 AM »

ตอนนี้แม่ของผมอาการหนักแล้ว ท่านที่จัดส่งรถเข็นมาคิดว่าแม่คงจะไม่ได้ใช้แล้วละครับ ถ้ายังไม่ส่งมาก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าส่งมาแล้วจะให้ผมส่งคืนก็ได้หรือให้ผมบริจาคต่อในนามของท่านก็ได้นะครับ หมอบอกว่าโรคแทรกซ้อนมีเลือดออกภายใน ปอดอักเสบให้พวกเราทำใจครับคงยื้ออยู่ได้อีก2-3วันดีใจที่ยามยากลำบากยังมีคนเห็นใจครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้คุณ สู้ต่อไปครับผม....  Smiley

ยงฺกิญฺจิ สมุทยธมฺมํ สพฺพนฺตํ นิโรธธมฺมํ
-สิ่งใดสิ่งหนึ่งมีความเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นล้วนมีความดับไปเป็นธรรมดา
kaitao
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:45:34 PM »

ต้องขอขอบคุณท่านที่บริจาครถเข็นให้มากๆครับ ตอนนี้แม่ผมเสียแล้วท่านต้องการให้ผมบริจาคต่อหรือให้ส่งคืนก็ได้ครับถ้าบริจาคต่อผมจะบริจาคในนามของท่านครับขอบคุณในความมีนำ้ใจครับ
kaitao
member
*

คะแนน3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:30:43 PM »

ตอนนี้รถเข็นผมได้บริจาคต่อไปแล้วนะครับเขาเป็นเบาหวานเดินลำบาก
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:45:48 PM »

ท่าน kaitao ท่านทำดีที่สุดแล้ว ขอพระคุ้มครองท่านและครอบครัว

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์