เลี้ยงเป็ดไข่บ้างดีกว่า ...( รอบ2)

เลี้ยงเป็ดไข่บ้างดีกว่า ...( รอบ2)

<< < (6/6)

ช่างเล็ก(LSV):
ผ่านมาหลายปี.. ตอนนี้ผมเลิกเลี้ยงแล้ว ไม่ใช่เพราะรายได้ไม่ดีนะครับ แต่เป็นเพราะหาที่นาปล่อยเป็ดไม่ได้ครับ
.. แต่หากจะเลี้ยงโดยซื้อข้าว ซื้อหอยมาบำรุง ต้องบริหารเก่งๆ ..ไม่งั้นโอกาสได้กำไรน้อยครับ
 .. สรุป เป็ด2000ตัว ลงที่นา เป็นเป็ดไล่ทุ่ง เลี้ยงแค่ปีเดียว ได้เป็ดสวยๆลงนามีน้ำดีๆ รายได้ 6 หลักแน่นอน..ขอให้ไม่เจ็บไม่จนกันนะครับ ชาวเกษตรกรไทย  THANK!! wav!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว