สอบถามการใช้เกจวัดน้ำยาr410aด้วยครับผม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 07:27:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้เกจวัดน้ำยาr410aด้วยครับผม  (อ่าน 12248 ครั้ง)
natthanui
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:30:20 AM »

เห็นเพื่อนช่างบอกว่าใช้สายเกจของr410aแต่ใช้เกจlowของr22ได้ จริงหรือปล่าวครับ  ถ้าได้เราจะใช้เกจhighเลยได้ไหมครับ ท่านผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:27:26 AM »

หัวข้อ: Re: เกจวัดน้ำยา R410
เริ่มหัวข้อโดย: santipp ที่ ตุลาคม 30, 2009, 05:13:36 pm
ไม่ควรทำครับ สารทำความเย็น R-410 มีแรงดันสูงกว่า R-22 1.5 เท่า Smiley

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:35:52 AM »

ส่วนผสมน้ำยา =ต่อสิ่งแวดล้อมGWP=1725
R410A is a binary blend of hydrofluorocarbon or HFC compounds
50% of R32 and 50% of R125
No chlorine content, no ozone depletion potential. ODP = 0
Global warming potential GWP = 1725
   http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=64788.msg330298#msg330298

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
natthanui
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:11:32 AM »

lv!ขอบคุณมากครับ
natthanui
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:06:49 PM »

lv!จะใช้เฉพาะตอนเดินเครื่องก็ไม่ใด้หรือครับ แล้วชุดเกจวัดR410Aราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  อยู่ต่างจังหวัดครับผม
member
*

คะแนน650

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:29:54 AM »

เลือกเอาครับ
http://www.kulthorn.co.th/pdf/p.80.pdf

"CHIAB"
natthanui
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:34:35 AM »

Cheesyขอบคุณครับจะลองสั่งดูครับ wav!!
natthanui
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 07:37:42 PM »

ping!วันก่อนผมลองใช้เกจวัดน้ำยาด้านhjghแต่ใช้สายเกจของr410aความดันขึ้นประมาณ120ปอนด์ ตอนแรกทำแวกระบบใช้สายเกจของr410aแล้วตอนแวกเสร็จก็ปิดวาวล์ด้านlowจากนั้นเปลี่ยนสายเซอร์วิสจากแวกมาถังน้ำยาแล้วเปิดน้ำยาไล่อากาศและต่อสายชาร์จเข้าไปตรวจดูกระแสตามเนมเพจก็ปกติ อยากได้คำแนะนำจากท่านผู้รู้ว่าวิธีการแบบนี้จะใช้ได้หรือไม่ครับผม ขอบคุณ  พอดีสั่งชื้อเกจแล้วยังมาไม่ถึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์