คู่มือการใช้โปรแกรม Protel 99 SE ดาวโหลดได้ฟรี (ไม่มีขาย)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 08:59:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คู่มือการใช้โปรแกรม Protel 99 SE ดาวโหลดได้ฟรี (ไม่มีขาย)  (อ่าน 24109 ครั้ง)
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:20:05 AM »

เคยซื้อหนังสือมาอ่านแล้วไม่เข้าใจ  อธิบายข้ามขั้นตอน  เสียดายเงินครับ   (แถมยังถูกเจ้าของหนังสือด่ากลับมาอีก ว่าโง่)  ใครอยากได้คู่มือดาวโหลดได้ครับ  ให้คนที่ขายมันเจ๊งซะที

http://webserv.kmitl.net/ecampweb/files/protel99e-book.rar       Cheesy

kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 02:00:53 PM »

เพิ่มเติม

ไม่ใช่คู่มือเล่มที่ผมซื้อมานะครับ ...... แต่เป็นคู่มือเพื่อน ๆ เขา upload ให้ดาวโหลดใน net ครับ
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 02:30:04 PM »

เฮาเพิ่งไปซื้อมมา เมือต้นเดือนนี้เอง  เล่มที่ท่านว่าสงสัยจะเป็นเล่มที่ซื้อมาคงจะเป็นเล่นเดียวกันเน่ๆ เลย หน้าปกสีเหล........  เราจะอาจจะโง่เองก้ได้ครับ  เพราะ คนอื่นเขาซื้อแล้ว เขาไม่เห็นต้องไปถามเลย  บางเล่มอ่านแล้ว ไม่รู้ ju_ju!!เรื่องก็เก็บไว้อย่างนั้นก็เยอะไปครับ
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:54:34 PM »

ใช่ครับ  เล่มเดียวกัน  ผมซื้อมาตั้ง 2 ปี แล้ว  ยังอ่านไม่เข้าใจเลย   ไปเข้าเมนูไหน  ก็อยู่แค่นี้  ลองผิด ลองถูก มาหลายครั้งแล้ว   Remove โปรแกรมแล้ว โปรแกรมเล่า   พอดีจะทิ้งโปรแกรมเสียดายก็เลยมารื้อฟื้นใหม่  ลืมไปว่าค้นหาใน Google ได้  ตอนนี้เป็นไปครึ่งทางแล้วครับ  ได้เพราะ internet เองครับ   คนอื่นซื้อไป (เขาเรียนอยู่ในโรงเรียน  เขามีสิทธิถามอาจารย์ผู้สอนได้ )  แต่เราซิจะหันหน้าไปถามใครครับท่าน  หนังสือซื้อมาก็ทิ้งเสียดายเงินครับ     ...... กำลังใช้โปรแกรมเขียนวงจรอยู่ครับ   ขอบคุณครับท่าน   cry2!!
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:51:27 PM »

เพื่อน ๆ  ที่ไม่มีโปรแกรมไปดาวโหลดได้ครับ  อยู่แถวลำดับที่ 19
http://www.nasic.ac.th/download/Program/
มีครบถุ้วน  แถมมี Library   (pcb , Sch )  มากกว่าโปรแกรมที่ผมซื้อมาซะอีก

คุณ peera-500   ในโปรแกรมจะมีตัวอย่าง  พอเข้าไปดูตัวอย่างมันจะมีลูกกุญแจ  ให้นำคีย์ที่ติดมากับโปรแกรมไปใส่ มันก็จะปลดดูตัวอย่างได้หมดเลยครับ  ในคู่มือที่ซื้อมามันไม่ได้บอกวิธีการใช้งาน ว่ามันเอารหัสมาจากไหถึงจะดูได้  ผมก็จนปัญญาเลยลองเอาคีย์ของโปรแกรมใส่ดู ก็ดูได้ครับ  หลงโง่อยู่ 2 ปีกว่า ๆ  เพิ่งนำมาใส่เมื่อ 2 วันนี้เองครับ    ไม่เอา
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 04:11:10 PM »

เคยเล่นเเต่ เวอร์ชั่น v.1 ขอบคุณมาก หากมีเวลาจะลองเล่นเวอร์ชั่นนี้ดู 

ตอนที่เป็น โปรเทล 99 หลายปีมาเเล้ว ผมเคยอบรมกับ คุณบุญ .....( ขอโทษที่เอ่ยนาม) รู้สึกว่าจะสันทัดกับโปรแกรมเขียนวงจรนี้เป็นอย่างดี แต่ตอนที่อบรมเวลามันน้อยไปหน่อย ตามไม่ค่อยทัน (อาจจะฉลาดน้อยด้วย)

*** ขอโทษนะ ผมไม่ได้หมายถึงคุณโง่ เพราะผมก็เป็นเหมือนกันครับ หรือว่า คนเขียนเขามีความรู้ แต่ไม่สามารถถ่ายทอดให้คนอื่นเข้าใจได้ได้
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:12:19 PM »

ไม่เป็นไรครับท่าน  โง่มันมาก่อนฉลาดอยู่แล้ว 5 5 5  5  5  5   Embarrassed    ก็ต้องยอมรับครับ  คนเขียนตำราเขาฉลาดกว่า ...... แล้วตอนนี้ทำโครงงานอะไรกันอยู่ครับ  เห็นท่านไม่ค่อยไปไหนเลยนะ อยู่ Web นี้ตลอด  ได้ทำเครื่องส่งกับเขาบ้างหรือเปล่า   อะไหล่ภาคขยายก็มีราคาแพง  ส่งแค่ 40 - 50 Watts ก็เหลือหลาย   (เสาอากาศดี่ ๆ  ก็ไปได้หลายสิบกิโล)  ทำอยากหน่อยก็ภาคขยายแบนด์กว้างนี่แหละ  ขดลวดมันมากมายเหลือเกิน รองรับ 88 - 108 MHZ  โดยที่กำลังส่งไม่ตก  จะเลือกส่งความถี่ไหนจะได้ไม่มีปัญหาครับท่าน   Cheesy   โชคดีมีความสุขนะครับ
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 09:48:44 AM »

ผมเป็นหนุ่ม Cybert แผนก R&D ไงครับ วันๆ นั่งอยู่แต่ที่หน้าจอ ( อีกอย่าง....โลกจะได้รู้ว่าเราส่งใจผ่านหน้าจอกันไง อิอิ..) ตอนนี้ยังไม่ได้ทำโครงงานอะไรเลย  โครงการ โครงงานมากมายเหลือเกิน จนไม่รู้ว่าจะต้องทำไหนก่อน ทำอย่าไหนที่หลัง แต่ด้วยความชอบรู้ชอบอ่านไงครับ  เอาไว้หากมีโอกาสดี จะเเวะไปเยี่ยมเยียนที่สำนักท่านบ้าง ขอความรู้ด้านเครื่องส่ง   เพราะชอบมาแต่ตอนเด็ก  แต่ไม่มีผู้แนะนำลงผิดลองถูกเรื่อยๆมาตลอด   help!!!
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:16:08 PM »

Cheesy  ผมก็ลองผิดลองถูกเหมือนครับท่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์