แนะนำการต่อเพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตให้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 06:31:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการต่อเพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตให้หน่อยครับ  (อ่าน 1620 ครั้ง)
marouy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:31:11 AM »

คือตอนนี้ ใช้ Vdsl Master ต่อจากต้นทาง มาลง Vdsl Slave[1] ในอาคารที่ 1 แล้วใช้งานในนี้ ซึ่งในตอนนี้ อยากจะต่อ Inter net เพื่อนใช้ใน อาคาร ที่ 2
ซึ่งอาคาร ที่ 2 จะไกล้ต้นทางกว่า และห่างจาก อาคารที่ 1 ประมาณ 300 เมตรกว่า ผมควรจะต่อ Internet เพื่อให้อาคารที่ 2 ใช้งานได้ ด้วยวิธีไหนที่ สะดวกและ ประหยัด คุ้มค่าที่สุด ช่วย แนะนำด้วยครับ
คำถาม
1.ถ้าผม จั๊มสายโทรศัพท์ ที่ออกจาก Vdsl Master แล้วแยกมาเข้า Vdsl Slave[2] ในอาคารที่ 2 เพื่อใช้งานเลย สามารถทำได้หรือไม่ครับ
2.ถ้าจะใช้ระบบไวเล ส จะสามารถใช้งานได้ดีรึเปล่า เพราะ ต้องตั้งตัวส่งสัญญานไว้ในอาคารที่ 1 ซึ่งค่อนข้างทึบ ถ้าได้แนะนำรุ่น ยี่ห้อด้วยครับ

หรือมีวิธีที่ดี กว่านี้แนะนำด้วยครับ รบกวน บอกรายการอุปกรณ์ว่าต้องซ์้ออะไรบ้าง และ ประมาณราคาให้ด้วยเลยจะดีมากครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์