ลองต่อสายเพาเวอร์4chแล้วไฟช๊อตครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:00:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองต่อสายเพาเวอร์4chแล้วไฟช๊อตครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)
man u boy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:40:55 PM »

คือผมลองต่อเพาเวอน์ 4CH แล้วเกิดไฟช๊อตครับ
1.ผมต่อสาย gnd
2.ต่อสาย rem
3.ต่อสาย 12+ ครับ พอถึงตัวนี้เกิดไฟสปาคครับ
เพาเวอร์ 4 ch+ลำโพง 4 ตัวครับ = ch1+ลำโพง1ตัว+แหลม1ตัวครับ
ยี่ห้อ priority pt 446f
ผมต้องทำงัยครับตอนนี้ไม่ได้เปิดเครื่องเสียงในรถเลยครับช่วยบอกวิธีการต่อหน่อยครับ

noppadoll
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:12:53 PM »

ก่อนที่จะต่อสาย + ถอดขั้วที่แบตออกหรือเปล่าครับ
แต่...จริงๆ แล้วพอเราต่อขั้ว + ครั้งแรกมันก็จะ สปร์าคยังงี้แหละครับ ปกติ เพราะมันครบวงจรของมันครับ
ถ้ายังไงถอดขั้วแบตออกก่อน แล้วต่อให้ครบ จากนั้นก็ใส่ขั้วบวกของแบต(อย่าลืมใส่ฟิวส์ดักเอาไว้ซักตัวนะครับ) แล้วเปิดลองดู ถ้ามีเสียงออกมาก็ปกติครับ แต่ถ้าเปิดแล้วไม่มีเสียงแถมมีกลิ่นไหม้ นั่นแหละครับ ช๊อตแน่นอน
SC CAR
member
*

คะแนน8

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:22:30 PM »

ถ้าเกิดการสปาค์ถือว่าปกติครับเพราะว่า c กำลังชราจ์ครับแต่ก็แค่นิดเดียวนะครับ แต่มีพาวเวอร์บ้างตัวแท่นเครื่องเป็นไฟบวกก็มีครับยังไงก็ค่อยๆทดลองดูนะครับเดียวก็เก่งครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์