ไอ โมบาย tv550 ถอดหูฟัง เสียงหายไป เบามาก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:33:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ โมบาย tv550 ถอดหูฟัง เสียงหายไป เบามาก  (อ่าน 13152 ครั้ง)
freeman8817
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:39:35 AM »

ส่วนมากผมจะใช้ฟังเพลง เล่นเนต เป็นประจำครับ ใช้หูฟังเป็นส่วยใหญ่ ก็ถอดเข้าถอดออกเป็นประจำทุกวัน คือใส่หูฟังก็ดังปกติ เวลาถอดหูฟังออก ก็จะดังที่ตัวเครื่อง แต่แล้ว วันนึง ผมถอดหูฟังออก แต่ที่ตัวเครื่องมันดังเบามากครับ ต้องเอาหูแนบ แต่แล้วก็เจอจนได้ครับ
      คือผมเข้า engineer mode ก็พบว่า เวลาที่ใส่หูฟังมันจะเปลี่ยนเป็น headset แต่เมื่อถอดหูหังออกในขณะที่เล่นเพลงหรือปกติ (เสียบหูฟังแล้วเอาออกเปิดเพลง) มันจะเปลี่ยนเป็น Normal ครับ ตรงนี้เสียงมันจะเบามาก ผมก็เลยไปปรับเป็น Loudsp แล้วลองเปิดเพลงฟัง เสียงก็ดังออกลำโพง ปกติครับ

แต่เมื่อไหร่ที่ผมเสียบหูฟัง (ฟังเพลงได้ปกติเช่นกัน) แล้วถอดออกเพื่อเปิดเสียงที่เครื่อง เสียงมันจะหายไปครับ ต้องกลับเข้าไปแก้ที่ engineer mode ทุกครั้ง
ลองใช้ set ค่าจากโรงงานแล้วก็ไม่หายครับ แต่ เสียงปุ่มกด คุยโทรศัพท์ก้ดังปกติไม่มีปัยหาครับ จะมีก็ตรงเล่น mp3 อย่างเดียวครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:29:45 AM »

ลองสังเกตุที่หน้าจอดูครับว่าเวลาถอดหูฟังออกแล้วยังค้างไอคอนชุดหูฟังอยู่หรือเปล่า
อาการนี้ชุดหูฟังน่าจะค้าง เป็นอาการปกติของไอโมบายถ้าใช้หูฟังบ่อยๆ
แนะนำให้เปลี่ยนปลั๊กอินสมอทอกใหม่ครับ

freeman8817
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:57:25 AM »

ไม่มีค้างครับ หน้าจอปกติ  ต้อง set เป็น loudsd ถึงจะเปิดเพลงได้  แต่ตอนนี้ล่าสุดคือ เมื่อมีคนโทรเข้ามา หลังจากที่วางสายแล้ว อาการเปิดเพลงไม่มีเสียงก็เป็นเหมือนเดิมคือมันเด้งไปเป็น โหมด normal ผมว่าจะลองเข้าไปตั้งเสียงใน normal ให้มันดังกว่านี้
freeman8817
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 05:27:41 PM »

ลอใตั้งเสียงแล้วก็ไม่ดังเหมือนเมื่อก่อนครับ และที่สำคัญ คือ เร่งเสียงไม่ได้ด้วย คือจะดัง(เบา)เท่าเดิมตลอด แบบนี้ต้องเข้าร้านมั้ยครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:23:26 PM »

ก็ต้องลองทำ format ด้วยกล่องดูนะครับ

freeman8817
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:43:25 AM »

เมื่อวานไปศูนย์ที่อยู่ในห้างมาครับ เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยน ลำโพง แต่ตอนนี้ไม่มีอะไหล่ ต้องรออีกหลายอาทิตย์    นี่ถถึงกับต้องเปลี่ยนลำโพงเลยเหรอครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:01:45 PM »

เมื่อวานไปศูนย์ที่อยู่ในห้างมาครับ เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยน ลำโพง แต่ตอนนี้ไม่มีอะไหล่ ต้องรออีกหลายอาทิตย์    นี่ถถึงกับต้องเปลี่ยนลำโพงเลยเหรอครับ

ก็อาจเป็นไปได้ ว่าแต่ทำไมศูนย์ถึงชอบอะไหล่หมดบ่อยจังนะ  Tongue

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 09:33:29 PM »

สงสัยศูนย์จะขายอ่ะไหล่มากไปน่ะครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
freeman8817
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:22:06 PM »

ศูนย์บอกเปลี่ยนฟรีครับ หรือว่าจะดึงให้ถึงปี จะได้เสียเงิน ไม่เอา
member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:28:23 AM »

ศูนย์บอกเปลี่ยนฟรีครับ หรือว่าจะดึงให้ถึงปี จะได้เสียเงิน ไม่เอา

อยู่ในประกันที่ศูนย์เขาทำให้ฟรีอยู่แล้วครับ บางทีเกินนิดเกินหน่อยที่ไอโมบายก็ยังทำให้  Tongue
แต่สงสัยว่าทำไมอะไหล่ชอบหมด ทั้งๆ ที่ตามร้านมีสำรองกันเพียบ  Shocked

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์