จอ n70 เป็นสีขาว ไม่มีภาพ มันมีผลเกี่ยวกับระบบสั่นไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 09:44:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ n70 เป็นสีขาว ไม่มีภาพ มันมีผลเกี่ยวกับระบบสั่นไหม  (อ่าน 4169 ครั้ง)
pathompong
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:05:43 AM »

คือจอ n70 มันเป็นสีขาว แต่ว่าเครื่องยังใช้งาน โทรเข้า – ออกได้ แต่ติดตรงที่ว่าระบบสั่นไม่ทำงานด้วยสิครับ
แล้วเวลาโทรออกจะมีเสียงสัญญาณ ตื้ด...ตรงหูฟัง แต่ยังสนทนาได้ปกติ อยากรู้ว่าเกิดจากอาการจอขาวรึเปล่าครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนน่าจะอยู่ราคาประมาณเท่าไหร่  เผื่อถ้าแพงเกินไปก็อาจจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ ( รุ่นอื่นใช้แทน)

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:01:22 AM »

อาการจอขาวหลักๆ จะมีอยู่สองกรณี
1. จอขาวโทรเข้าออกได้
2. จอขาวค้าง

กรณีของเจ้าของกระทู้อยู่ในกรณีแรก สาเหตุเกิดมาจาก IC เม็ดคุม LCD เสีย
ราคาซ่อมก็อยู่ราวๆ 5xx ขึ้นครับ (แล้วแต่พื้นที่)  Tongue

ส่วนที่ไม่สั่น อาจไปตั้งปิดไว้ก็ได้ หรืออาจเป็นที่ตัวมอเตอร์เอง

pathompong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:21:48 AM »

ผมเปิดระบบสั่นไว้ปกติครับ พอมีสายโทรเข้า ระบบจะสั่นแป๊บเดียว หลังจากนั้นก็ไม่มีการสั่นอีกเลย
 คือก่อนหน้านี้จะตั้งสั่นไว้ตลอด ช่วงที่จอยังปกติอยู่
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:59:12 AM »

ผมเปิดระบบสั่นไว้ปกติครับ พอมีสายโทรเข้า ระบบจะสั่นแป๊บเดียว หลังจากนั้นก็ไม่มีการสั่นอีกเลย
 คือก่อนหน้านี้จะตั้งสั่นไว้ตลอด ช่วงที่จอยังปกติอยู่

ก็คงต้องรอให้หน้าจอใช้ได้ก่อน แล้วเข้าไปดูใน..รูปแบบ แล้วดูว่าตั้งสถานะแบบเสียงไว้แบบไหนอยู่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์