อยากทราบไฟ status prot fiber 1000base-lx มันกระพริบๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 05:50:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบไฟ status prot fiber 1000base-lx มันกระพริบๆ  (อ่าน 2080 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:57:20 AM »

มันเป็น hub swicth ยี่ห้อ nortel networks baystack 450-24 t ไฟตรง prot fiber ตรง link มันจะกระพริบๆ แต่ตรง phy ปกติ ไม่กระพริบ ส่วนทางด้าน prot RJ45 10/100 ไฟ status ก็ปกติ link เข้าอินเตอร์เน็ตได้ปกติครับ คำถามคือ..ตอนนี้ยังไม่มีตัว test fiber ทั้ง TX,RX ครับ มือใหม่หัดซ่อม Hub swicth ที่มี prot fiber ปกติ เคยซ่อมแต่ เป็น hub swicth ธรรมดาครับ พอจะให้คำแนะนำได้ไหมครับ ไฟกระพริบๆ ที่ ตรง link มันพร้อมที่จะ test prot fiber กี่เปอร์เซ็นต์ ครับ...ส่วนตัว
Module ที่อยู่ด้านหลัง งง ครับ ที่เป็น Cascade A in กับ ตัว Cascade A Out ช่วยอธิบาย แนะนำเบื้องต้นหน่อยครับ ว่ามันทำงาน ใช้งานยังไง มันทำงาน เกี่ยวกับ prot fiber ด้านหน้า TX ,RX ด้านหน้า ตัวส่งสัญญาณ กับ ตัวรับสัญญาณ แล้วก็ค่อยมาออก ที่ตัว prot modul ด้านหลัง อันนี้คือความเข้าใจของผมน่ะครับ ผิดพลาดยังไง ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ สำหรับอาจารย์ ผู้เชี่ยวชาญ...ขอพระคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณ Kiss

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์