KENWOODรุ่นTH-22A สายแพรเสียหาซื้อได้ที่ไหน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 07:08:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KENWOODรุ่นTH-22A สายแพรเสียหาซื้อได้ที่ไหน  (อ่าน 7406 ครั้ง)
sutit patsing
member
*

คะแนน19

อยู่อย่างต่ำแต่ทำประโยชย์อย่างสูง

sutitpa@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:53:01 AM »

พอดีมีพี่เค้าเอาวิทยุรับส่งของKENWOODรุ่นTH-22Aมาซ่อมครับเช็คแล้วสายแพรเสียครับไม่ทราบว่าจะหาซื้ออะหลั่ยวิทยุรับส่งได้ที่ใหนครับเพิ่งลองซ่อมครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:14:10 AM »

สายแพขากหรือเปล่าครับ  หากว่าไม่ขาดท่านสามารถใช้สายแพเดิมได้ครับ  หากว่าที่ปลายขึ้นเป็นสีดำหรือขาดเล็กน้อย
ด้านปลาย  ให้ท่านใช้กรรไกรตัดส่วนที่เป็นสีดำนั้นทิ้งไปเลยแล้วลองใสเข้าไปดูใหม่ว่าใช้ได้หรือเปล่า
หากต้องการร้านที่จะสั่งซื้อลองค้นในกระทู้เก่าดูครับ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:09:07 AM »

ลองดู ที่ ร่วมสื่อสารครับ โทร. 0-2883-3022,0-2883-3025

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:34:00 AM »

ลองเอาสายแพหัวCDมาเทียบดูสิครับระยะระหว่างเส้นและขนาดเส้นเท่ากันมั้ยถ้าเท่ากันก็เอามาผ่าครับวิทีผ่าก็นับจำนวนเส้นเท่ากันแล้วเส้นถัดไปให้ลอกออกแล้วใช้มีดคมๆตัดกลางเส้นที่ลอกออกก็จะพอดีอย่าตัดช่องว่างระหว่างเส้นขอบมันจะไม่พอดี

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sutit patsing
member
*

คะแนน19

อยู่อย่างต่ำแต่ทำประโยชย์อย่างสูง

sutitpa@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 12:41:31 PM »

สายแพขากหรือเปล่าครับ  หากว่าไม่ขาดท่านสามารถใช้สายแพเดิมได้ครับ  หากว่าที่ปลายขึ้นเป็นสีดำหรือขาดเล็กน้อย
ด้านปลาย  ให้ท่านใช้กรรไกรตัดส่วนที่เป็นสีดำนั้นทิ้งไปเลยแล้วลองใสเข้าไปดูใหม่ว่าใช้ได้หรือเปล่า
หากต้องการร้านที่จะสั่งซื้อลองค้นในกระทู้เก่าดูครับ

ขอบคุณครับพี่prom jantapho....อ่าสายแพรไม่ได้ขึ้นขี้เกลือคับพี่แต่ว่าอีกด้านนั้นสายที่เป็นเส้นเงินน่ะ มันลอกออกมา3-4เส้น...ผมเลยใช้กรรไกรตัดเหมือนพี่บอกครับแต่สงสัยมันลึกไปหน่อยเลยเหลือนิดเดียยวคับ Tongue Tongueพอลองไส่เข้าไปใหม่หน้าจอไม่ติดเลยครับ(พอดีมี2เครื่องรุ่นเดียวกันยืมมาลองไส่แล้วใช้ได้ครับ)...อาการแรกคือลำโพงขาดพอถอดสายแพรแล้วเสียบใหม่..พูดไมล์ไม่ดัง(สายแพรมีร่องรอยการถอดมายับเยินมากครับ)

ลองดู ที่ ร่วมสื่อสารครับ โทร. 0-2883-3022,0-2883-3025

ขอบคุณท่านboonyด้วยครับ ผมโทรไปตามที่ท่านบอกผมแล้วครับ มีครับราคาเส้นล่ะ 400 บาทครับค่าส่งอีก 50 บาท รวม 450 บาทครับ....ท่านว่าแพงป่าวครับ(ยังไม่รวมค่าลำโพงและค่าแรง)

ขอบคุณอ.ถาวร เป็นอย่างสูงด้วยครับ ผมลองแกะเครื่อง CD และ DVD เก่าๆมาเทียบดูปรากฎว่ามันมีแต่ห่างกว่าครับ Cheesy Cheesy

ขอบคุณทุกท่าน
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 01:05:39 PM »

ไม่ดูของหัวDVDล่ะครับแบบถี่ยิบเหมือน2GXEรึเปล่า

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์