ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 09:52:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2193 ครั้ง)
juy31
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:34:45 PM »

มีความสนใจกับเรื่องของดาวเทียมครับ

**หัว LNB ระบบ KU-BAND แต่ละหัว ที่ราคาต่างกัน มันรับได้ต่างกันหรือเปล่าครับ
**รีซีฟเวอร์รับสัณญาณได้แตกต่างกันหรือเปล่าครับ

เรื่องจานดาวเทียมแบบทึบ หรือจานแบบบิกนิค

จานปิกนิคแบบในรูป ประมาณ 35ซม. สามารถรับ ไทยคม 2/5 ได้ไหมครับ
แล้วสามารถรับ ช่อง 3/5/7/9 และช่องที่ดาวเทียมส่งมาให้เปล่าครับ
ถ้าไม่ได้ ช่องแนะนำหน่อยครับ
แล้วสามารถรับ รับดาวเทียมดาวอื่นๆได้ไหมครับ แล้วรีเซฟเวอร์ต้องเปลี่ยนไปตามดาวเทียมที่จะรับไหมครับ
ระบบKU-BAND รับได้ทุกดาวเทียมไหมครับ
ถ้าได้ความถี่ในระบบ KU-BAND ของดวงแต่ละดวงมันต่างกันระบบ C-BAND ไหมครับ
ช่องที่รับได้ ในระบบ KU-BAND กับ ระบบ C-BAND มันต่างกันไหมครับ ที่บ้านติด แบบ C-BAND อยู่ครับ รับได้เยอะเลย

จานดาวที่ในรูปมาจากเว็บ
http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&id=482
ใช้หัว LNB  9SAT UNIVERSAL หรือ 11300
เขาเขียนว่ารับ thaicom   ...... NSS6  หมายถึง เราจะรับดาวเทียมดางไหนก็หันไปดาวทิศที่จะรับเลยหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 07:29:52 AM »

ถูกต้องครับ

pichet♥
วีไอพี
member

คะแนน176

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 12:44:01 PM »

มีความสนใจกับเรื่องของดาวเทียมครับ

**หัว LNB ระบบ KU-BAND แต่ละหัว ที่ราคาต่างกัน มันรับได้ต่างกันหรือเปล่าครับ

ต่างครับ
**รีซีฟเวอร์รับสัณญาณได้แตกต่างกันหรือเปล่าครับ

ต่างครับ

เรื่องจานดาวเทียมแบบทึบ หรือจานแบบบิกนิค

จานปิกนิคแบบในรูป ประมาณ 35ซม. สามารถรับ ไทยคม 2/5 ได้ไหมครับ

ได้ครับ
แล้วสามารถรับ ช่อง 3/5/7/9 และช่องที่ดาวเทียมส่งมาให้เปล่าครับ

ได้ครับ
ถ้าไม่ได้ ช่องแนะนำหน่อยครับ
แล้วสามารถรับ รับดาวเทียมดาวอื่นๆได้ไหมครับ แล้วรีเซฟเวอร์ต้องเปลี่ยนไปตามดาวเทียมที่จะรับไหมครับ

ได้ครับ + เปลี่ยนครับ
ระบบKU-BAND รับได้ทุกดาวเทียมไหมครับ

ได้เฉพาะดาวที่ส่งระบบ KU-BAND ครับ
ถ้าได้ความถี่ในระบบ KU-BAND ของดวงแต่ละดวงมันต่างกันระบบ C-BAND ไหมครับ

ต่วงกันครับ
ช่องที่รับได้ ในระบบ KU-BAND กับ ระบบ C-BAND มันต่างกันไหมครับ ที่บ้านติด แบบ C-BAND อยู่ครับ รับได้เยอะเลย

ต่างกันครับ

จานดาวที่ในรูปมาจากเว็บ
http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&id=482
ใช้หัว LNB  9SAT UNIVERSAL หรือ 11300
เขาเขียนว่ารับ thaicom   ...... NSS6  หมายถึง เราจะรับดาวเทียมดางไหนก็หันไปดาวทิศที่จะรับเลยหรอครับ

ครับ

ขอบคุณมากครับ

ครับ   ฉงน

พิเชฐ อิเลกทรอนิกส์  086 9217150 , 053 205062
ขาย-ติดตั้ง จานดาวเทียม PSI,IPM,DTV,GMM Z
96 ถ.ช้างคลาน(ป่าแดด) ต.ป่าแดด อ.เมือง  จ.เชียงใหม่ 50100
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์