service mode samsung ws-32z30he
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 09:09:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: service mode samsung ws-32z30he  (อ่าน 15215 ครั้ง)
puremanboy
member
*

คะแนน 3

puremanboy@hotmail.com
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:29:14 AM »

อยกากรู้วิธีเข้าเซอร์วิสโหมดและค่ามาตรฐานครับเข้าศูนย์แล้วช่างทำเพี้ยนหมดแถมมีรายการแอบสับเปลี่ยนอะไหล่ด้วยส่งกลับสามรอบแล้วทะเลาะจนร้องเรียนไปที่สำนักงานใหญ่ด้วย   ตอนนี้เข้าได้แต่ปรับค่ไม่ถูกอยากจะได้ค่ามาตรฐานโรงงานมาเทียบ อาการตอนนี้ภาพซ้อนกันอยู่ทางด้านเวอร์ครับ รบกวนท่านที่รู้ค่าช่วยลงให้ด้วยครับส่งมาที่เมล์ก็ได้ครับจะขอบพระคุณมากคืนเครื่องให้ลูกค้าไม่ได้จนเจ้าของเครื่องทำใจซื้อเครื่องใหม่ไปแล้วหนึ่งเครื่อง
 เมล์ครับ    PUREMANBOY@HOTMAIL.COM

wanchai   leepongkul
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน 292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:04:27 AM »

ดูรุ่นและแท่นมาใหม่ ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:11:18 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ    รุ่น WS32Z30HEAMXST     แท่น S62A  ครับ  ไม่ทราบว่าท่านใดมีค่ามาตรฐานให้ผมบ้างครับไม่อยากไปทะเละกับศูนย์ทีอุดรอีกคิดว่าเราโกหกให้พนักงานเอากล้องมาถ่ายวีดีโดด้วยผลหน้าแตกถูกผมตอกกลับหน้าหงายเลยบอกเราเป็นช่งเหมือนกันไม่ใ่ตาสีตาสาไม่รู้เรื่อง

drdr61♥
member
*

คะแนน 292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:46:11 AM »

มีแต่ S62B เป็นข้อมูลศูนย์ ทั้งชุด ส่งทางข้อความส่วนตัวแล้วครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 07:06:01 PM »

ปรับทุกอย่างได้แล้วครับแต่ภาพกลับซ้อนกันลองใช้ตารางเทส  ปรากฏว่าเส้นตรงแนวตั้งปกติ   เส้นแนวนอนกลับซ้อนกันเป้นสองเส้นทั้งหมดพยายามแก้จนเหนื่อยก็ยังไม่ได้ อาการนี้เกิดขนมาเองหลังจากปรับแต่งทุกอย่างแล้ว
ออกจากเซอร์วิสโหมดก็เป็นเลย  ทุกครั้งที่ปรับก็ไ่เคยมีอาการนี้  ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยครับ    เศร้าจัง ขอบคุณ ขอบคุณ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 07:09:40 PM »

ลองพยายามปรับ hor convergence ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 07:38:38 PM »

ภาพจากจอครับ ผมปรับไม่ถูกครับจะปรับที่ตรงไหน

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน 1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 07:45:38 PM »

คุณวรเทพก็บอกไปแล้ว ว่าปรับที่  convergence

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:10:37 PM »

ก่อนหน้าที่จะเป็นก็ดูได้ปกติแต่พอเข้าเซอร์วิสโหมดปรับสีที่เพี้ยนพอออกมาก็เกิดอการเลย  สีก็ไม่เหลื่อมล้ำกันนะครับ แต่เส้นมันซ้อนกันสองเส็นใแนวนอนเส้นก็ออกมาเป็นสีขาวชัดเจนทั้งสองเส้นเลย

drdr61♥
member
*

คะแนน 292

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 01:20:06 AM »

เยี่ยมมาก

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:32:50 AM »

ลองแล้วครับก็ยังเหมือนเดิม สังเกตจากตัวหนังสือ ออนสกรีนก็ปกติดีไม่ซ้อนกัน   แต่ตัวหนังสือหรือสัญญาณจากภาพที่รับจะซ้อนกันถ้าเป็นเส้นยวทางเวอร์ก็จะเห็นเป็นสองเส้นลอยขนานกันเลยแต่ทางฮอร์กับปกติเป็นหลังจากที่ปรับแต่งสีและภาพี่บิดเบี็ยวจากการเอาเข้าศูนย์ทีอุดรครับตอนแรกก็ดูได้แต่สีเพี้ยนภาพไม่ได้สัดส่วนก็เลยปรับพอรีเซ็ทออกมาแรกแรกก็ยังไม่เป็นมาเป็นเอาครั้งหลังสุดนี่เอง   งง        แต่ก็ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำของเพื่อนในเว็ปทุกท่านจะพยายามหาสาเหตุต่อไป ขอบคุณ cry2!! งง

drdr61♥
member
*

คะแนน 292

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:46:31 AM »

ไม่ได้จดข้อมูลตอนแรกไว้เหรอครับ ลองลงอีพรอมใหม่หรือยังครับ  แล้วคอนเวอเจน ยังอยู่ตำแหน่งเดิมไหมครับ หรือว่ามีใครไปปรับแล้ว 

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:59:30 AM »

ไม่ได้จดเลยครับ   อีพรอมทำไมเป็นครับ  คอนเวอร์เจนไม่ได้ยุ่งเลยครับ

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 02:59:55 PM »

ล่าสุด จูนเนอร์pipรับสัญญาณได้แต่ตัวหลักไม่ได้สลับหน้าจอไม่ได้  สังเกตสัญญาณภาพจากจูนเนอร์แล้วไม่ผิดปกติแต่อย่างใดภาพสวยงามไม่มีการซ้อนให้เห็นเหมือนรับจากs-video  หรือ  rca video in เลย
ตอนนี้เลยต้องมานั่งทำใจทบทวนใหม่หมด  ไม่รู้จะแก้อย่างไรดี Sad ฉงน try!! ไม่เอา งง cry2!!

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:29:04 PM »

ล่าสุด ทดลองสลับดูระหว่างจูนเนอร์1กับ2 ปรากฏว่าสลับได้สัญญาณจอหลักไม่มีแต่จอเล็กปกติจูนเนอร์ใช้ได้ทั้งคู่แต่สลับจอหลักกัลเล็กไม่ได้สลับปุ๊ปจอเล็กติดจอใหญ่ไม่มีอะไรเลยจะมารายงานอาการเรื่อยเรื่อยมีอาการแปลกแปลกเยอะ

drdr61♥
member
*

คะแนน 292

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:40:55 PM »

ไฟล์ อีพรอม แท่น S62A

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:47:27 PM »

ล่าสุดลองต่อสัญญาณเข้าช่องวีดีโอแล้วสลับสัญญาณมาช่องเล็กปรากฏว่าภาพปกติดีทุกอย่างไม่มีอการภาพซ้อนให้เห็นแต่พอสลับไปจอใหญ่ก็มีอาการภาพซ้อนเหมือน
เดิมอีกอย่างสัญญาณภาพเล็กจากจูนเนอร์ไม่ติดในจอใหญ่แต่ถ้าจอใหญ่เป็นสัญญาณวิดีโอช่องเล็กเปิดได้ช่องเล็กสามารถเลือกอิพุทได้ทุกอย่งครับช่องใหญ่ไม่สามารถเลือกอินพุทจากจูนเนอร์ได้ try!! งง

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:51:16 PM »

ขอความกรุณาอธิบายหน่อยครับยังไม่เข้าใจเท่าไรครับ Sad

drdr61♥
member
*

คะแนน 292

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:54:53 PM »

ไปลอง "ค้นหา" การโปรแกรมข้อมูลลงไอซีเมมโมรี่ครับ  หรือ ลงอีพรอม นั่นเอง  ใช้ในกรณีที่ค่าต่างๆถูกต้องไปจนผิดเพี้ยนหมด แต่ต้องหาไฟล์ที่มาลงให้ตรงรุ่นด้วยครับ

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:02:42 PM »

อีพรอมตัวไหนครับไม่แน่ใจว่าช่างที่ศูนย์สลับเปลี่ยนไปหรือยังเพราะตอนเอาเข้าศูนย์มันมีอีกเครื่องที่อยู่ในศูนย์ที่รอซ่อมอยู่เพราะเครื่องมีอาการแปลกแปลกก็หลังจากที่รับเครื่องคืนครับ
จะต้องทำยังไงครับแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ wav!!

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:04:41 PM »

ต้องใช้เครื่องมือด้วยใช่ไหมครับผมไม่มีนี่ซิครับปัญหาใหญ่เลยที่นี้

puremanboy
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:10:05 PM »

ถอดบอร์ดออกมาดูสติกเกอร์ี่ติดเป็นWS32Z30HEASXSTไม่ได้เป็นWS32Z30HEAMXSTตามฝาหลังเลยไม่แน่ใจว่าถูกถอดเปลี่ยนหรือไม่

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์