มินิคอมโป JVC CA-3S เสียงดังเบามากๆๆครับ เร่งโวลุ่มสุดก็แค่พอได้ยินครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:57:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มินิคอมโป JVC CA-3S เสียงดังเบามากๆๆครับ เร่งโวลุ่มสุดก็แค่พอได้ยินครับ  (อ่าน 4941 ครั้ง)
anuning
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน13

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:06:24 PM »

มินิคอมโป JVC CA-3S เสียงดังเบามากๆๆครับ เอาหูแนบที่ลำโพง เร่งโวลุ่มสุดก็แค่พอได้ยินครับ ภาคขยายใช้ TDA7295 2ตัวครับ และมี B1187 1ตัว D2061 1ตัว ครับ พี่ๆครับ

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:35:29 PM »

ถามกลับก่อนนะครับว่าหากว่าเราเอามือแตะที่ In ของชุด ขยายเสียง ไม่ทราบว่าเสียงดังปกติหรือเปล่า

หากว่าปกติดีให้เช็คภาคปรีแอมป์  ให้ดูที่ไอซีปรีครับ  พบว่าเสียบ่อย  หากว่าไม่เสียให้เช็ค ไอซี SW

แต่หากว่าเมื่อเอามือแตะที่ In ขยายแล้วเสียงเบอยู่ก็ซ่อมภาคขยายเสียงนั้นแหละครับ ตรวจเช็ค R ฟีสแบ็คให้ดีอาจจะขาด

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
anuning
member
*

คะแนน13

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:47:29 PM »

ผมลองต่อสัญญาณจากภายนอกเข้าที่ AUX เสียงดังปรกติครับ  แต่ตอนนี้มันรับFMไม่ได้เลยครับ คือเวลาที่ค้นหาความถี่ มันก็ค้นหาตัวเลขเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆครับ  แต่ไม่พบช่องความถี่ และก็ไม่มีเสียงใดๆๆ ออกที่ลำโพงครับ ส่วน CD VCD กดถาดไม่ออกครับ  ลูกค้าบอกไม่ต้องซ่อมส่วน CD VCD  ครับ    sleep!!
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:52:24 AM »

อ้างถึง
ผมลองต่อสัญญาณจากภายนอกเข้าที่ AUX เสียงดังปรกติครับ  แต่ตอนนี้มันรับFMไม่ได้เลยครับ คือเวลาที่ค้นหาความถี่ มันก็ค้นหาตัวเลขเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆครับ  แต่ไม่พบช่องความถี่
 และก็ไม่มีเสียงใดๆๆ ออกที่ลำโพงครับ ส่วน CD VCD กดถาดไม่ออกครับ  ลูกค้าบอกไม่ต้องซ่อมส่วน CD VCD  ครับ

หากว่าตามที่คุณทดสอบแสดงว่าชุดเพาเวอร์ทำงานปกติ เหลือแต่ในส่วนของ วงจรปรัแอมป์วิทยุ และ ในส่วนของวิทยุเองครับ เพราะรับสัญญาณไม่ได้
ให้ดูในส่วนของไอซีเอฟเอ็มดูครับ  หากว่าจุนย์อะไรไม่พบให้ดูในส่วนนี้ด้วย

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
anuning
member
*

คะแนน13

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:00:54 PM »

คือมันจูนแล้วรับไม่ติดเลยทั้ง FM และAM เลยครับ  ตัวเลขความถี่ก็จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆครับ   ผมเห็นในแผ่นปริ้นมีพวกกระป๋องที่เหมือนกระป๋องIF ของทีวีและมีการคล่อม C ไว้แล้วด้วยครับ ไม่ทราบว่ากระป๋องพวกนี้จะมีปัญหาหรือไม่ครับ
ไอซีที่อยู่ในภาครับประกอบด้วย
LA1266
LC72131
LA3401     ครับ
ผมถ่ยรูป ภาครับมาให้ดูด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์