น้ำป่าทะลักเพชรบูรณ์ท่วมอำเภอหนองไผ่สูง1เมตร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 11:13:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำป่าทะลักเพชรบูรณ์ท่วมอำเภอหนองไผ่สูง1เมตร  (อ่าน 6679 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:58:58 PM »

น้ำป่าทะลักเพชรบูรณ์ท่วมอำเภอหนองไผ่สูง1เมตร

26 กย. 2552 15:19 น.

ฝนตกหนักตลอดทั้งวันศุกร์ที่ 25 ก.ย. ที่ผ่านมา ทำให้ในช่วงค่ำ องค์การบริหารส่วนตำบลวังท่าดี อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ได้นำรถแบ็คโฮจำนวน 2 คัน ไปทำการขุดลอกเศษซากไม้ที่ในลำคลอง พร้อมประกาศเตือนให้ชาวบ้านเก็บสิ่งของไว้บนที่สูง เพราะคาดการณ์ว่า น่าจะเกิดน้ำป่าไหลหลากเข้าท่วมในหลายหมู่บ้านของตำบลวังท่าดี เนื่องจากหลายหมู่บ้านดังกล่าว เมื่อเกิดฝนตกหนักมักจะเกิดน้ำป่าไหลหลากเข้าท่วมซ้ำซากเป็นประจำทุกปี
    จนเมื่อเวลา 20.30 น.ที่ผ่านมา ได้เกิดน้ำป่าจากเทือกเขาเพชรบูรณ์ ไหลหลากเข้าท่วมใน 8 หมู่บ้านของตำบลวังท่าดี และ 2 หมู่บ้านของตำบลท่าแดง อำเภอหนองไผ่ โดยระดับน้ำท่วมสูงเกือบ 1 เมตร ทำให้บ้านเรือนราษฎรได้รับความเดือดร้อน เนื่องจากถูกน้ำท่วมขังเกือบ 1,000 หลังคาเรือน เรือกสวนไร่นาจมอยู่ใต้น้ำกว่า 5,000 ไร่ ถนนสายหนองไผ่-ท่าด้วง ถูกน้ำท่วมสูงประมาณ 50-60 เซนติเมตร เป็นระยะทางยาวประมาณ 5 กิโลเมตร จนรถยนต์ขนาดเล็กไม่สามารถสัญจรวิ่งผ่านไปมาได้ ล่าสุดระดับน้ำยังคงท่วมสูงขึ้นเรื่อยๆ คาดว่าถ้าไมมีฝนตกลงมาซ้ำอีก ประมาณ 5 ชั่วโมงระดับน้ำก็น่าจะเริ่มลดลง

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=407596&lang=T&cat=

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:01:24 PM »

นั่นไง!! น้ำป่ามาที่หนองไผ่แล้ว อีกหน่อยคงมา วิเชียรบุรีแถวบ้านผมแน่ๆ.....
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:16:12 PM »

อีกหน่อยคงมา วิเชียรบุรีแถวบ้านผม.....
อยู่วิเชียร เหรอ  Tongue

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:18:02 PM »

อยู่วิเชียร เหรอ  Tongue

ครับผม 
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:11:56 PM »

เมืองนี้มีไก่ย่างระบาดไปทั้งประเทศ อิอิ.. แต่ผมเลิกกินไก่แล้ว ตอนผมรุ่นหนุ่ม
มาทำงานแถวลำนารายณ์ (ทำถนน) มีคนบอกว่าแถววิเชียรฯไล่ยิงกันกลางวันกลาง
ตลาดเลย ถือเป็นเรื่องปกติ..? ไม่กล้าโผล่มาแถวนั้น..ไข้ขึ้น..ยิ่งกว่าลำนารายมาก
นัก..เดี๋ยวนี้เป็นอย่างไรครับ?? เยี่ยมมาก ขอบคุณ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:18:13 PM »

เมืองนี้มีไก่ย่างระบาดไปทั้งประเทศ อิอิ.. แต่ผมเลิกกินไก่แล้ว ตอนผมรุ่นหนุ่ม
มาทำงานแถวลำนาราย (ทำถนน) มีคนบอกว่าแถววิเชียรฯไล่ยิงกันกลางวันกลาง
ตลาดเลย ถือเป็นเรื่องปกติ..? ไม่กล้าโผล่มาแถวนั้น..ไข้ขึ้น..ยิ่งกว่าลำนารายมาก
นัก..เดี๋ยวนี้เป็นอย่างไรครับ?? เยี่ยมมาก ขอบคุณ
ทำถนนอยู่บริษัทไหนครับ ถ้าลำนารายผมเดาว่าเป็น บริษัทนิยมชัยหรือเปล่า...
ตอนนี้วิเชียรบุรี สงบดีครับ....ไม่มีเรื่องมีราวเหมือนแต่ก่อน  Tongue
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:23:30 PM »

บริษัทโกยีฟ่าGogifaหรือCitraซีตร้าไทยแลนด์ เลือนๆแล้วครับ2511-2512 จากลำนารายณ์-หนองบัวโคก
น่าจะเป็นGogifa มากว่า ระหว่างทางผ่านบัวชุม -แผ่นดินทอง...ความหลัง (คนแก่ชอบคุย..) ดีใจจัง THANK!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:03:01 PM »

พายุลูกใหญ่ผ่านไปแล้ว ไม่ทราบท่านD2058ลอยคออยู่ในน้ำหรือเปล่า แถวเพชรบูรณ์
ท่วมหลายที่ ตอนนี้พี่น้องแถวอยุทธยา อ่างทองก็ทนทุกข์ทรมาณกันทั่วหน้า สงสารจัง
เคยเจอมาแล้วน้ำท่วม ทั้งสัตว์เลื้อยคาน ตะขาบ งู ต่างมองหาที่อาศัยพักพิงหลบหนาว
ต่างคนต่างหนีตาย เจอคนก็กัดไม่เลือกที่ เคยโดนตะขาบกัดตรงมือ น้ำท่วมยาก็ไม่มี
มือบวมอยู่หลายเดือน หายแล้วยังมีอาการคันเป็นระยะๆกว่าจะลืมก็เกือบปี ระวังไว้หน่อยก็
จะดีครับ Cheesy THANK!!

"CHIAB"
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:51:04 PM »

พายุลูกใหญ่ผ่านไปแล้ว ไม่ทราบท่านD2058ลอยคออยู่ในน้ำหรือเปล่า
ครับขอบคุณครับ....ผมอยู่ห่างจากที่น้ำท่วทประมาณ2 กิโลเมตรครับ...    THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์