จะซ่อมตู้น้ำเย็นให้โรงเรียน สงสารเด็กๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 04:14:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซ่อมตู้น้ำเย็นให้โรงเรียน สงสารเด็กๆ  (อ่าน 3810 ครั้ง)
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:13:44 PM »

ผมได้ตู้ทำน้ำเย็นค่อนข้างใหม่ จะซ่อมให้โรงเรียน ไม่มั่นใจครับเคยทำแต่ตู้แช่กับตู้เย็น จะหาแนวร่วม ขนาดภายในตู้40x110x50cm. ใช้คอมใหม่ AE2415Y.1262BTU. R134a.เติมน้ำยาไปแล้ว10 ปอนด์ กระแส 1.7แอม์ปความเย็นยังไม่รู้เพราะว่าน้ำเป็นโหลดค่อนข้างมากเลยอยากขอความเห็นจากแนวร่วมครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

@_pct53

sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:58:26 PM »

ลืมให้รูปครับ

@_pct53
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:36:50 PM »

เอาน้ำออกก่อนแล้วทำแบบเดียวกับตู้แช่ จะเอาติดลบ-10หรือมากกว่าก็ตาม
พอได้ถึงแล้ว น้ำยาเหลือ 1psig ก็ใช้ได้ ถ้ายัง-ลบไม่พอก็เพิ่มน้ำยาจนพอถ้ามากเกินไปจะขึ้นขาวที่ท่อกลับ
ลดน้ำยาลงหน่อยให้เป็นแค่หยดน้ำน่าจะพอดี เมื่อพอแล้ว ก็เพิ่มเทอร์โมให้อุณหภูมิเป็น+3-4 จบ. เอาแน่
หลอกใช้นี่ เยี่ยมมาก Lips Sealed

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 07:38:24 AM »

หลอกใช้นี่   เยี่ยมมาก Lips Sealed    แฮะ แฮะ  มีเหน็บ อาจารย์ครับสร้างบุญอย่าคิดมากซิครับเพื่อเด็ก ขอให้บุญและกุศลได้แก่อาจารย์และครอบครับ  

@_pct53
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:52:46 AM »

ล้อเล่นครับ แค่คิดก็เป็นบุญแล้ว ทำไปเถิดครับขอให้ท่านได้พบแต่สิ่งที่ดีงามไปตลอด คนดีก็คิดและพบ
แต่สิ่งที่ดีเสมอ ชิวิตไม่มีตกอับ อ่านจากกระทู้หลายๆกระทู้บ่งบอกถึงน้ำใจและความสมานฉันท์และสรุปว่า
ท่านเป็นผู้มีใจบุญแน่นอน มีอะไรก็ช่วยกันไปเอาใจช่วยครับ Cheesy ขอบคุณ Smiley

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
H933-LSV team 14,000
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1646

เสียสละด้วยใจ รับใช้สังคม

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 06:13:48 PM »

ผมขออนุโมทนาด้วยครับ กรรมดีที่ท่านทำ  ขอให้ท่านมีแต่ความสุขและโชคดีตลอดไป

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกสมทบทุนสนับสนุน เว็ปไซด์ดีๆมีประโยชน์ เอื้อเฟื้อ เกื้อกูลแบ่งปันข้อมูลแนะนำการตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า แก่เพื่อนช่างและผู้สนใจ น่าที่จะช่วยกันสนับสนุนเพื่อรักษาให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานแสนนานครับ
ภินันท์อัครสิน 42/36ม.พรไพศาล ถ.สุขาประชาสรรค์3 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  รับติดตั้ง-ซ่อมTV เครื่องซักผ้า ตู้เย็น แอร์บ้าน รับซื้อ-จำหน่ายแอร์บ้าน   ยินดีรับใช้ ให้บริการ   โทร.081-5535496  02-5840111
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:37:58 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Grin

@_pct53
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:31:18 PM »

อานิสงฆ์ชาวLSV(b.chaiyasith)ตู้ทำน้ำเย็นโรงเรียนครับ HAPPY2!! HAPPY2!! HAPPY2!!

@_pct53
member
*

คะแนน650

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:39:24 PM »

หล่อเหมือนเราตอนเป็นเด็กเลย คนต้นคิดได้บุญเยอะครับ ขอบคุณที่นำมาฝากครับ แบ่งให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ
 เยี่ยมมาก ขอบคุณ HAPPY2!!

"CHIAB"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์