คอมพิวเตอร์ไม่ดับ เวลา Shutdown แล้ว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมพิวเตอร์ไม่ดับ เวลา Shutdown แล้ว  (อ่าน 5622 ครั้ง)
kanyapak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 06:12:12 PM »

คอม shut down ไม่ลง ค่ะ จะค้างที่ window is shutting down (หน้าจอสีฟ้าปกติ) ไฟสีเขียวยังติด แต่ไฟสีแดงไม่กระพริบแล้ว
แล้วพอถอดสายไฟ แล้วเสียบ พัดลม CPU ก็จะติดเลยค่ะ  แต่เครื่องยังไม่ติดนะค่ะ ต้องกดปุ้มพ่วเวอร์ถึงจะติด  รบกวนด้วยนะค่ะ  เครื่องลูกค้านะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:43:35 AM »

อาการแรกเลยนะครับ ต้องลอง รีแพร์ windows ดู(ถ้าทำได้นะครับ) รึลองใช้โปรแกรมซ่อมแซมไฟล์ที่เสียหายดูนะครับ ส่วนเรื่องอาการเสียบไฟแล้วพัดลมหมุนเลย ถ้าเป็นผมจะลองเครีย bios ก่อน ถ้าไม่หายก้อสรุปว่าเมนบอร์ดรวน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์