ใส่การ์ดจอแล้วดับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 02:09:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่การ์ดจอแล้วดับ  (อ่าน 3652 ครั้ง)
poong
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:58:43 PM »

เมนบอร์ดMSI MS-7104 /CPU P4 2,80 RAM DDR1 1G AGP 8X ผมซื้อการ์ดจอGIGABYTE GV-N66128DP 128bit มาใส่พอใส่แล้วเปิดคอมตามปกติแต่พอถึงหน้าเดสทอปกำลังจะคลิกเข้ามายคอมเครื่องก็ดับไปเฉยๆไฟLED POWER ที่เคสกระพริบเป็นจังหวะเป็นแบบทูกครั้งที่ใส่การ์ดจอตัวนี็แต่ใช้การ์ดตัวเดิมไม่เป็นอะไรปกติของเดิม ATI REDEON 9550 AGP 128m 64bit เปลี่ยนซับพลายก็ไม่หายต่อมาวันนึงผมอยากลงวินโดว์ใหม่ของเดิมxpแต่ผมจะลองลงwin7ดูว่าบอร์ดจะใช็ได้ดีใหมพอลงเสร็จติดตั้งไดรเวอร์เรียบร้อยก็ใช้ได้ปกติดีแต่หน่วงนิดนึง(ใช้การ์ดจอออนบอร์ด)ผมก็นึกจะลองใส่การ์ดจอแยกดูเผื่อจะเร็วขึ้นก็เลยใส่เจ้าGIGABYTE GV-N66128DP ดูว่าจะดับอีกหรือเปล่าปรากฏว่าไม่ดับใช้ได้ปกติผมเลยงงครับว่ามันเป็นเพราะอะไรแต่ผมอยากใช้XPมากกว่าเพราะชอบเล่นเกมส์ใครพอรู้ว่าเป็นเพราะอะไรช่วยตอบด้วยครับ     Sadขอบคุณครับ THANK!! THANK!! THANK!! THANK!! THANK!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์