อยากรู้ขั้นตอนการ set password คอมของเราเอง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 04:43:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ขั้นตอนการ set password คอมของเราเอง  (อ่าน 4423 ครั้ง)
permsak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 02:47:12 PM »

เครื่องคอมผมไม่อยากให้ใครมาใช้ร่วมจึงอยาก set password ประจำเครื่องหน่อยโดยผมเข้าไป set ที่ bios โดยกด f10 แล้วset ทำการ set ที่หัวข้อ advance แล้ว set ที่ supervisorry password และ usser password แล้ว restart เครื่องมันยังใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมอยากทราบว่าต้องทำอย่างไรจึงจะกันคนอื่นเข้าเครื่องเราได้ พอดี
พึ่งเริ่มหัดเล่นคอมครับ Sad

sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:57:03 PM »

start ----->RUN----> พิมพ์ control userpasswords2 แล้ว Enter ----> ติ๊กตรงช่อง Users must enter a.................. ........ แล้ว OK.

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:45:28 PM »

ผมได้ทำตามที่แนะนำผลปรากฎว่ามันล๊อคได้แต่มันโชว์ password ที่ผมล๊อคไว้บนจอเลยครับมีวิธีแก้อย่างไรครับ และผมได้ restsrt เครื่องปรากฏว่าเครื่องกลับมาอยู่mode default เลยครับ screen server ที่ทำไว้หายไปเลยมีวิธีแก้กลับให้เหมือนเดิมได้อีกไหมครับ
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:08:59 PM »

หากผมจะทำกลับมาเหมือนเดิมอีกโดยไม่ใส่ password จะได้ไหมครับซึ่งผมได้ลองแล้วเครื่องไม่ยอมต้องใส่ password ของ admin ที่ลงโปรแกรมเท่านั้น
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:59:06 PM »

ทำเหมือนเดิมครับ แต่เอาเครื่องหมายถูกออก

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 08:23:56 PM »

ทำกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เพราะติด password ของ administrator คนที่ลงโปรแกรมให้มีทางอืนไหมครับช่วยแนะนำหน่อยและถ้าจะให้ดีช่วยทำเป็นตัวอย่างให้ดูด้วยจักขอบคุณยิ่ง
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 11:27:33 PM »

อ้าวไม่ใช่ท่านหรอกเหรอครับที่ใส่พลาสเวิด  พลาสเวิดก็ต้องถามคนใสสิครับ

เอารูปมาดูดีกว่าครับว่าติดตอนไหน ยังไง แต่ เอ แน่ใจนะครับว่าเป็นเครื่องท่านจริงๆ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:04:22 PM »

เครื่องคอมเป็นของผมเองแต่โปรแกรม WIN XP ที่ลงนั้นซื้อที่ร้านแล้วร้านลงให้แต่ดันไปใส่ PASSWORD ไว้เลยยกเลิกไม่ได้แต่ password ที่ user ผมใส่เองก็เข้าได้ปกติแต่จะไปยกเลิกเครื่องไม่ยอมให้ติดต่อ ADMIN อย่างเดียว พอดีกำลังเล่นคอมมือใหม่อยู่ครับยังรู้ไม่ซึ้งพอครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:16:00 PM »

พอจะเข้าใจแล้วครับ  คุณต้องลงชื่อเข้าใช้เป็นadmin ก่อนครับถึงจะมีสิทธิ์แก้ได้

ลองเข้า safe mode แล้วเลือก ชื่อ admin เข้าไปแก้ครับ

permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:55:31 AM »

ขอบคุณมากครับผมจะลองดูแล้วจะมารายงานผลครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์