ใครเป็นเหมือนผมบ้าง D-MAX comonral ซดนํามันเครื่อง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 06:55:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนผมบ้าง D-MAX comonral ซดนํามันเครื่อง  (อ่าน 10082 ครั้ง)
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:57:40 AM »

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง D-MAX comonral  ซดนํามันเครื่อง
เปลี่ยนนํามันเครื่องมาแป๊ปเดียว ลดไปตั้งเยอะ เป็นทั้ง 2 คันเลยครับเป็นตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ
ไปถามที่ศูนย์เขากลับตอบมาว่า "คุณเป็นผู้โชคร้ายที่ใด้เครื่องรุ่นนี้มา"
ตอนนี้เลยต้องเติมนํามัน 1000 บาท นํามันเครื่อง 1 ลิตร เศร้าจัง

venson
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:11:32 PM »

รถยังอยู่ในประกันหรือเปล่าครับ ถ้าอยู่ก็เครมเลยครับ
ก่อนหน้านี้ศูนย์จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่รู้สึกหลังๆนี้จะโอเวอร์ฮอลเครื่องให้ครับ
xyz ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:27:21 AM »

เปลี่ยนศูนย์บริการใหม่ เคยรู้มาว่าเครื่องรุ่นนี้ศูนย์เขาเรียกไปติดตัวดักไอน้ำมันเครื่อง ศูนย์เรียกคุณไปติดหรือยังครับ
แล้วลองสังเกตุควันไอเสียมีกลิ่นเหม็นไหม้น้ำมันเครื่องไหมและมีสีอะไร
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:58:13 AM »

ทางศูนย์ยังไม่แจ้งอะไรมาเลยครับ ตอนเร่งสปีด แรงๆ ควันดำออกมากเห็นชัดเลยครับ
แล้วไปติดตั้งตัวดักนํามันเครื่องต้องเสียเงินไหมครับ

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:18:19 AM »

ปกติถ้าอยู๋ในประกัน เขาจะเรียกไปติดฟรี
เครื่องพัง ก็เปลี่ยนให้ ถ้าอยู่ในเงื่อนไข เห็นพังมาหลายคันแล้ว อาการเริ่มแรกแบบนี้แหละครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
venson
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:50:46 AM »

น้ำมันเครื่องมีส่วนทำให้รถกินน้ำมันเครื่องเหมือนกันนะ
โดยเฉพาะน้ำมันเครื่องของ ปต... ใช้ไปซัก3000โล
กลายเป็นขี้เลน มีกลิ่นเหม็นไหม้ ทำให้เครื่องหลวม กินน้ำมันเครื่อง
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 12:44:52 PM »

โห ยังไม่เรียกเข้า หรือว่าคุณไม่เคยเข้าศูนย์ เลย ปิกติแล้ว ตัวที่มีปัญหากินน้ำมันเครื่อง คือตัวเครื่องยนต์2500 ปี2004 จะเรียกเข้าไปเปลี่ยนแหวนรองหัวฉีด พร้อมกับ ใส่ชุดดักน้ำมันเครื่อง ให้ ถ้าใครไม่ถูกเรียกแต่เข้าไปใช้บริการ เขาจะนัดวันทำการแก้ไขให้ไปทำ  ระวังนะครับถ้าเป็นเครื่องตัวนี้ ปล่อยไว้ถึงเครื่องพังเลยนะครับ ถ้าไม่เข้าไปเปลี่ยนแหวนรองหัวฉีด

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
xyz ♥
member
*

คะแนน60

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 03:10:58 PM »

ทางศูนย์ยังไม่แจ้งอะไรมาเลยครับ ตอนเร่งสปีด แรงๆ ควันดำออกมากเห็นชัดเลยครับ
แล้วไปติดตั้งตัวดักนํามันเครื่องต้องเสียเงินไหมครับ
ตอนเร่งสปีดแรงๆจะมีควันดำออกมามากแค่ช่วงระยะแรกๆแล้วจะต้องหมดไป จึงจะปกติ
วีไอพี
member

คะแนน37

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:20:14 PM »

ต้องรอเข้าศูนย์ครั้งหน้าแล้วเพราะพึ่งเข้ามาหมาดๆเปลี่ยนยาง+แม็ค+ตั้งศูนย์หมดไปหลายตัง
รถเข้าศูนย์ตลอดครับเป็นทั้ง2คันเลย เศร้าจัง

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:35:13 PM »

เข้าศูนย์ตลอดแล้วเป็นแบบนี้ได้อย่างไร แจ้งเขารึเปล่าเรื่องกินน้ำมันเครื่อง เป็นรถปีไหนแน่ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
GOLDEN WATER
member
*

คะแนน191

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:39:22 PM »

?
วีไอพี
member

คะแนน37

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:10:06 PM »

วันนี้ไปแล้วครับบอกเค้าว่ารถกินนำมันเครื่องจัดการตามที่ทุกท่านบอกครับ
เปลี่ยนแหวนรองหัวฉีดและตัวดักนํามันฟรีครับเสร็จไป1คัน เหลืออีกคันครับยังไม่ว่าง
รถใช้งานตลอดขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
ศูนย์บริการบางที่ก็ไม่เหมือนกันนะครับ
ผมเอาHONDA CRV ไปเข้าศูนย์เค้าบริการดีมากๆไปถึงก็เปิดประตูให้
ช่างมารับกุณแจเค้าก็เชิญเรานั่งกินกาแฟเสร็จสับ ก็ขับรถมาให้
แล้วก็ชี้แจงว่าทำการซ่อมทำอะไรเช็คตรงไหนบ้างเปลี่ยนอะไรพูดง่ายๆคือละเอียดมาก
จนต้องบอกว่าพอแล้วขึ้นรถยังมีการปิดประตูให้ด้วย ของเค้าดีจริงๆ

pom 20
member
*

คะแนน0

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 04:02:19 PM »

เป็นเหมือนรถคนข้างบ้านผมเลยแต่นี้เขาโชคดีหน่อยที่ศูนย์เขายกเครื่องใหม่ใส่ให้เลย (เพราะเขาหาสาเหตุไม่เจอ) เชียงใหม่
artpyo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:25:51 PM »

รถเพื่อน ศูนย์เปลี่ยนเครื่องเลยให้ครับ แต่ต้องคุยกันนานนิดนึงถึงยอมเปลี่ยน เห็นคนวงในบอกว่า ทางยี่ปุ่นเค้าให้เปลี่ยนได้ อยู่ที่ศูนย์ว่าจะยอมเปลี่ยนให้รึเปล่าครับ ยังไงลองสอบถามหลายศูนย์ดูนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์