ช่วยหน่อยครับลง windows xp ไม่ผ่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 10:29:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับลง windows xp ไม่ผ่าน  (อ่าน 6674 ครั้ง)
skynew ♥(300)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 12:07:05 AM »

ปัญหาตอนแรกคือเครื่องบู๊ตเข้าโลโก้ xp แล้วค้างอยู่นานแล้วก็  Restart  ใหม่เอง เลยทำการลง windows ใหม่
ทำขั้นตอนต่างๆแล้วตั้งแต่ลบแล้วก็สร้าง  Partition แล้วก็กด Enter Install ที่ drive c แต่พอ Format เสร็จมันไม่เข้าสู่ขั้นตอน coppyfile
แต่ให้กด F3 Quit เพื่อบู๊ตเครื่องใหม่ครับ

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:33:22 AM »

เปลี่ยนโหมดSATA เป็นIDE ก่อนครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:40:44 AM »

เปลี่ยนโหมดSATA เป็นIDE ก่อนครับ

ผมเช็คดูแล้วเป็นโหมด IDE อยู่แล้วครับ...เพิ่มเติมครับพอ Format เสร็จจะขึ้นแบบนี้

setup was unable to format the patition. the disk may be  danaged.

Make sure the drive is switched on and properly connected
to your computer .If the disk is a SCSI  disk. make sure your SCSI
devices are properly terninated. consult your computer manual or
SCSI adapter ducumentation for more information.

You must select a different patition for windows XP.
To continue;  press  ENTER.

พอกด enter ไปก็จะกลับไปหน้า patition พอกด install อีกครั้งก็จะค้างแล้วบู๊ตใหม่อีกครับ
จะแก้ยังไงช่วยชี้แนะด้วย  ขอบคุณครับ..
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:42:04 AM »

ฮราดดิสมีปัญหา ล้างพราทิชั่น แล้ว ลองลงใหม่ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนฮราดดิส จะดีกว่า

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
member
*

คะแนน32

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 12:04:54 PM »

ฮราดดิสมีปัญหา ล้างพราทิชั่น แล้ว ลองลงใหม่ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนฮราดดิส จะดีกว่า

เคยทำเป็น drive เดียวแล้ว format เสร็จแล้วก็ลงไม่ได้ครับ..HD เพิ่งใช้ได้ไม่นานเองนะครับ..
ตอนยังไม่ format ใช้ HD ลูกอื่นเปิดก็ได้ปกติ
tv_2007
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 01:38:42 PM »

ใช้คำสั่ง fdisk  แต่ต้องมีแผ่นบูท dos
หรือไม่ก็เอาฮาร์ดดิสลูกนี้ไปต่อกับเครื่องอื่น แล้วฟอร์เมท ให้เป็น FAT32
จากนั้นก็เอามาต่อเข้ากับเครื่องเดิม แล้วตั้งไบออสให้ ซีดีรอม เป็นตัวบูท
เมื่อใส่แผ่นวินโดว์ ก็สั่งฟอร์เมตอีกรอบ
cyber3387
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 01:34:10 PM »

หาโปรแกรม zero ฮาร์ด ดิสมาแก้ครับ  หาย ครับ
chai_24999
member
*

คะแนน3

บางสิ่งเวลาจะเป็นตัวเลือกเราเอง

- Chai_24999@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:50:14 PM »

ใช้โปรแกรมที่แถมมากับแผ่น ควิกพีซี  เลือกที่ไฮเลนบูต  เลือกของ ซีเกตจะง่ายที่สุด  เลือก ยูติลิตี้ เลือกที่ระดับ 0 ซีโร  จะเป็นการฟอแมตแบบละเอียดสุด ๆ (แต่ถ้ายังอีกก็ใช้ รีโคปเวอร์ ฮาร์ดดิสก์ เวอร์ชั่น 1.7  จะเป็นการซ่อมฮาร์ดดิสแบบอัลกอลิทึ่ม เคยใช้แต่ตอนนี้หาไม่เจอเพราะเปลี่ยนฮาร์ดลูกใหม่แล้ว)  ยังไงก็ช่วยแจ้งผลเพิ่มเติมด้วยนะครับ...

kainoi
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 06:31:49 AM »

ลองเปลี่ยนสายไฟ สายสัณญาณ HDD ดูก่อนครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์