อยากได้ บทสวดสรภัญญะ ของภาคอีสาน ครับ (ใช้ใน งานตักบาตรเทโว)
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ บทสวดสรภัญญะ ของภาคอีสาน ครับ (ใช้ใน งานตักบาตรเทโว)  (อ่าน 12986 ครั้ง)
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:53:42 AM »

อยากได้ บทสวดสรภัญญะ  ของภาคอีสาน ครับ (ใช้ใน งานตักบาตรเทโว) เป็นไฟล์เสียงนะครับ
แต่กอ่นเคยมีอยู่แต่ทำหายครับ เหลือแต่เนื้อ ที่เป็นสมุดเก่าๆ ลองเอามานั่งร้องดู ก็ได้ไม่กี่บท
ว่าจะทำเป็น mp3 ไว้ฟัง และทำแจกคนที่สนใจด้วย  ท่านใดมี หรือรู้จักแหล่งช่วยแนะนำด้วยครับ
 Cheesy Cheesy Cheesy

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:39:01 PM »

ผมมีแต่ สารภัญญะกล่องข้าวน้อยฆ่าแม่ ได้ไหมครับ Smiley

เอาไว้ฟังสนุกๆครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:42:56 PM »

บทนี้ผมเคยฟังครับ ม่วนมากครับ และอยากได้เหมือนกันครับ เป็นเวอร์ชั่นไหนครับ ถ้าได้จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:45:50 PM »

ตามผมมาดีกว่าแล้วเลือกเอาครับ Smiley HAPPY2!!

คลิ๊กเลยครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:41:36 PM »

ขอบคุณมากมายครับ เสียดายกลอนกล่องข้าวน้อย ฟังไม่ได้ เคยได้ยินชาวบ้านร้องสดให้ฟัง เพราะมาก เพิ่งมาเจอเนื้อร้องวันนี้
กำลังฟังบทอื่นๆอยู่ครับ

owb
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:28:55 PM »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์