คอมพิวเตอร์ ACER เปิดเครื่องซักพักแล้วดับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 09:14:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมพิวเตอร์ ACER เปิดเครื่องซักพักแล้วดับ  (อ่าน 3093 ครั้ง)
phadorn
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:34:51 PM »

คอมพิวเตอร์ ACER เปิดเครื่องซักพักแล้วดับ ผมลองลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ พอเริ่มเข้าตอนจะลงwindowsเครื่องก็ดับ  แต่เพาเวอร์ทำงานปกติครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่ CPU หรือเปล่า เพราะตอนที่ยังเข้า windows ได้
ผมเช็คขอมูลเครื่อง แต่มองไม่เห็น CPU ครับ อย่างอื่นมองเห็น  ผมจะลองซื้อ CPU มาเปลี่ยนดีไหมครับ
CPU PENTIUM 4  1.6GHZ/256/400/1.75V  ไม่ทราบว่าแพงหรือเปล่า

( ผมลองเอา HD ไปลงโปรแกรมที่เครื่องอื่นได้ครับ RAM ลองไปใช้เครื่องอื่นก็ได้ครับ )

pnn
Full Member
member
**

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 08:47:29 PM »

ลองเอา cpu ไปใส่เครื่องอื่นดูยัง แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ดนะ
ไม่ทราบว่าใช้มานานยัง
icle
member
*

คะแนน6

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 09:55:29 PM »

ผมเคยเป็น อาการ เปิดพอจะขึ้น windows แล้ว RESTART  ครับ เป็นที่ RAM  ครับ
ตัวนี้ RAM ไม่เสียก็คิดว่าเป็นที่เมนบอร์ดครับ  ลองเอา CPU ไปใส่เครื่องอื่นดูก่อน
ถ้าเสียค่อยชื้อครับ  ถ้าคิดว่ามั่นใจ CPU เสียจะไปซื้อมาเปลี่ยนเลย ให้คิดนะครับว่า
CPU ไม่ใช่ 100 - 200 นะครับ เป็นพัน ขอบคุณ ขอบคุณ

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผม
มีข่าวดีมาฝากครับ ใครที่ตกงาน ใครที่อยากหารายได้
เพิ่ม ครับ มาทางนี้ได้เงินจริง ครับผมทำมา 4 เดือนแล้ว
เดือนแรกผมได้เงิน 7000 บาทครับ มีคอมมิชชั่น
ให้เราด้วยนะครับ  เป็นเวปภาษาไทยด้วยนะครับ
เข้าใจง่าย กดเลย  http://25.triplerich.com
เวปนี้ เอาหัวเป็นประกัน ครับได้เงินแน่ครับ
ถ้าไม่เข้าก็โทรมา ถามได้นะครับ 0831395395
หรือ praphan_ic_le@hotmail.com 
ผมจะรอนะครับ..0..
pakuridon
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 11:10:55 PM »

ลองเอาcpuเครื่องอื่นมาลองดูครับผมสงสัยเมนบอร์ดมากกว่า
478 ราคามือ2แพงกว่าประสิทธิภาพครับ
phadorn
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:02:05 PM »

ขอบคุณครับ ผมลองใช้พัดลมระบายความร้อนช่วย 2 ตัวเครื่องไม่ตัดแล้วครับ
( ผมทาซิลิโคนใหม่ด้วยครับ คิดว่า CPU ระบายความร้อนไม่ทันครับ )

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์