ราวเตอร์ของMAXNET
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 06:57:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราวเตอร์ของMAXNET  (อ่าน 8987 ครั้ง)
rapin
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:45:20 PM »

เคยใช้MAXNETแต่ตอนนี้เลิกใช้แล้วครับ มีราวเตอร์แต่ไม่รู้ว่าจะนำไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง
ขอคำแนะนำหน่อยครับ   Grin  ขอบคุณครับ   Grin

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:52:15 PM »

ยกเลิกแล้วเขาแถมให้เหรอครับ...ผมก็ใช้maxnet กล่องขาวๆ รูปร่างโค้งๆคล้ายๆสบู่ถูมือ อิๆ ..จะได้ยกเลิกบ้าง  Tongue
..หรือใจดีจะยกให้คุณwinaiก็ได้นะครับ รายนั้นราวเตอร์พังบ่อย เพราะทั้งโหลดทั้งส่งไฟล์เยอะครับ  Tongue
rapin
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:59:42 PM »

ไม่แถมหรอกครับ เขาบังคับให้ซื้อ 1600บาท เพราะยังไม่หมดสัญญา1ปี
แล้วจะเอาเจ้าตัวราวเตอร์ไปทำประโยชน์อะไรได้อีกบ้างล่ะครับ เสียดายของ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 10:11:18 PM »

ทางเลือกมีไม่มากหรอกครับ ขายทิ้ง ยกให้คนอื่น
หรือถ้ายังอยากใช้อยู่ก็ใช้โมเด็มเดิมแต่เปลี่ยนผู้ให้บริการ ADSL ใหม่ครับ 

หรือที่พี่เล็กว่าก็เยี่ยม  Lips Sealed (​หรือ​ใจดี​จะ​ยก​ให้​คุณ​winai​ก็​ได้​นะครับ​ ​ราย​นั้น​ราวเตอร์พังบ่อย​ ​เพราะ​ทั้ง​โหลด​ทั้ง​ส่งไฟล์​เยอะครับ)
555 ไม่รู้ว่าป่านนี้ลงวินโดใหม่เสร็จหรือยัง  Tongue
rapin
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 10:23:32 PM »

ทางเลือกมีไม่มากหรอกครับ ขายทิ้ง ยกให้คนอื่น  Tongue

Grin  อะจึ๋ย   Grin  ว้าแย่จังครับ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 09:35:07 PM »

ไม่แถมหรอกครับ เขาบังคับให้ซื้อ 1600บาท เพราะยังไม่หมดสัญญา1ปี
แล้วจะเอาเจ้าตัวราวเตอร์ไปทำประโยชน์อะไรได้อีกบ้างล่ะครับ เสียดายของ

มี 2 ทางครับที่จะใช้ประโยชน์ได้
1. เปลียน ISP รายใหม่โดยไม่เอาเร้าเตอร์ (ไม่ทำสัญญาแต่จะเสียค่าแรกเข้า)
2. ขาย (เร้าเตอร์ของ TT&T สามารถใช้กับทุก ISP ได้เลยโดยไม่ต้องอัปเฟิร์มแวร์ครับ)

Tongue  Tongue
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 09:40:34 PM »

ทางเลือกมีไม่มากหรอกครับ ขายทิ้ง ยกให้คนอื่น
หรือถ้ายังอยากใช้อยู่ก็ใช้โมเด็มเดิมแต่เปลี่ยนผู้ให้บริการ ADSL ใหม่ครับ 

หรือที่พี่เล็กว่าก็เยี่ยม  Lips Sealed (​หรือ​ใจดี​จะ​ยก​ให้​คุณ​winai​ก็​ได้​นะครับ​ ​ราย​นั้น​ราวเตอร์พังบ่อย​ ​เพราะ​ทั้ง​โหลด​ทั้ง​ส่งไฟล์​เยอะครับ)
555 ไม่รู้ว่าป่านนี้ลงวินโดใหม่เสร็จหรือยัง  Tongue

แหม๋ ๆ โดนพาดพิง  Tongue
จะว่าผมกินเร้าเตอร์ก็ได้ ผมใช้ มา 3 ตัวแล้วครับ
ตัวที่ 1 พังโดยอุบัติเหตุ
ตัวที่ 2 พี่เล็กให้มา (Modem ADSL ยี่ห้อ D-Link รุ่น DSL-210 (ใช้อยู่ทุกวันเลย  TongueCheesy
ตัวที่ 3 ช่างโอ๋ให้มา Hiawei (พังไปแล้ว) อิอิ

ปล.ของท่าน rapin ยี่ห้ออะไรครับ ถ้าขายต่อไม่แพงมาก จะขอซื้อไว้สำรองครับ อิอิ  Tongue
(ถ้าเป็นยี่ห้อ Xavi กับ Xyzel เอาครับ ยกเว้นยี่ห้อ PTN อันนี้ไม่เอานะครับ  Tongue  Tongue  Tongue)

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:29:13 PM »

เดี๋ยวผมส่ง Billon 5012s ไปให้ใช้เอาไหมครับ
แต่ยังไม่ว่างทำ forward port ให้เลย แถมยังไม่ได้ test อีกต่างหาก (พึ่งได้มา)
ถ้าจะเอาก็บอกครับแต่ต้องรอกลับมาจากตจว.นะครับ  Tongue
member
*

คะแนน673

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:55:36 PM »

เดี๋ยวผมส่ง Billon 5012s ไปให้ใช้เอาไหมครับ
แต่ยังไม่ว่างทำ forward port ให้เลย แถมยังไม่ได้ test อีกต่างหาก (พึ่งได้มา)
ถ้าจะเอาก็บอกครับแต่ต้องรอกลับมาจากตจว.นะครับ  Tongue
Cheesy
ยังไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ  Tongue อย่าลืม PM เรื่อง Small Talk กับฟิล์ม นะครับ  Tongue
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 05:55:26 PM »

ถ้ามี พอร์ต hub ด้วย ก็ใช้เป็น HUB ได้ครับ อิอิ

แต่ขายต่อดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้คนกำลังนิยมหันมาเล่น ADSL กันเยอะ น่าจะหาลูกค้าได้ไม่ยากครับ เราก็แถมการบริการ ติดตั้ง ให้เขาด้วย รับรองใครก็เอาครับ ถ้าไม่แพงเกินไป

ของผมได้มา ตอนนี้ในบ้าน 3 ตัว

SMC 7904WBRA
CNet CAR2-804
Efficient Speed Stream 5851 ( อยากลองของ ซื้อมาแล้วใช้กับ ADSL ในไทยไม่ได้เลยได้แต่ทำ HUB 4 port )

แถมยังมี Compex Access point อีกตัวซ่ะด้วยน่ะครับ เต็มตู้ไปหมด ยังไม่ได้จำหน่ายให้ใครเลย ครับผม Angry Angry Angry

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์