วิธีการปิดตัวนับเมล์( Unread mail)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:30:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการปิดตัวนับเมล์( Unread mail)  (อ่าน 6026 ครั้ง)
tuspag2
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:08:11 PM »

Remove Unread Email Count from the Windows XP Login Screen

For All Users:

Go to Start and select run, in the run box type Regedit and click ok. Once Regedit has started navigate to HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\UnreadMail

Once there Create a new DWORD (Right click in right hand pane, New>DWORD) called MessageExpiryDays

Double click the DWORD MessageExpireyDays you just created and be sure the value is set to 0 (should be the default value if this is a new DWORD). If you only wish to make a change to your own user edit this registry key instead HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\UnreadMail

If you don't feel happy modifying the registry yourself you can use the following .reg files to make the nessisary changes for you

Turn Off  โหลดมาปิด
 Turn On  โหลดมาเปิด

For your user account:

Go to Start and select run, in the run box type Regedit and click ok. Once Regedit has started navigate to HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\UnreadMail

In the right window you should see a DWORD called MessageExpiryDays, double click this and set its value

ใช่ว่าผมจะอ่านได้ทุกคำหรอกแตเอามาให้ท่านที่แปลได้ดี ช่วยแปลแต่ผมจับใจความได้ว่าเป็นการปิดตัวนับเมล์ในเครื่องเราจะมี คำว่าUnread mail  ขึ้นมาเวลาเราเข้า Switch User ในกรณีของผมเครื่องจะช้าลงเพราะมันจะนับจำนวนขึ้นเยอะมาก
พอดีได้ เจอบทความนี้เลยลองโหลด http://www.mvps.org/marksxp/WindowsXP/emailui.php ตัวแก้ไขมารู้สึกว่าได้ผล เลยนำมาให้ศึกษากันอาจเป็นประโยชน์บ้าง wav!!

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:45:26 PM »

ปิดตัวนับเมล์   ขอโทษครับท่านคือ ผมไม่ค่อยเข้าใจ แบบไม่ค่อยได้ยินนะครับ ปิดตัวนับเมล์ ปิดมันเพื่ออะไรครับ
แล้วเปิดอยู่มันเป็นอะไรครับส่งผลยังไงต่อเครื่อง จำเป็นมากน้อยแค่ไหนต้องปิดหรือต้องเปิด ขออภัยครับ ผมไม่ทราบจริงๆ......... ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
tuspag2
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 07:15:54 PM »

ผมไม่แน่ใจนะว่ามันเป็นคำสั่งจากโปรแกรมหรือระบบ หรือเป็นสปายแวร์  แต่ผมจะเจอก็หลังจาก ใช้ msn แล้ว
เข้า switch user จะการแสดงจำนวน mail เป็นพันฉบับเลยและเพิ่มขึ้นทุกวัน แล้วเครื่องผมจะช้าลงเรื่อยๆ
เป็นมา3- เดือนแล้วลงวินโดว์ใหม่ใช้ได้ไม่นานก็มีมาอีกเลยค้นเจอบทความนี้
  แต่ก็ต้องรอผู้ที่ท่านมีความรู้ด้านนี้มากๆกว่าผมมาชี้แจงให้กระจ่างแล้วกัน ฉงน Cry wav!!
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:58:31 PM »

เออเข้าใจแล้วครับ  Unread Mail โชว์ตอนเข้าเข้า switch user .............
ไอ้เจ้าตัวนับเมล์นี้ มันจะดึงมาจากแอคเค้าท์ที่เราใช้งานพวก Outlook, Outlook Express, Hotmail และ MSN มาก็บไว้ แล้วแสดงไว้ ซึ่งถ้าเราไม่ต้องการให้มันแสดง ผมว่าลองทำ
ตามนี้นะครับ.........
เข้าที่ Start > Control Panel > User Acconts เลือก Change the way users log on or off เอาเครื่องหมายถูก Use the Welcom Screen ออก กด Apply Options วิธีนี้จะเป็นการซ่อนรายชื่อ ล็อกอิน ทั้งหมด เราก็ใส่ชื่อ ยูสเซอร์ พาสเวิร์ด เราเหมือนเดิมครับ เป็นการแก้ปัญหาอีกทางหนึ่ง ...........
หือเลิกใช้เอาท์ลุ๊คเอ็กเพรสซะ  ลบแอ๊คเคาท์เมล์ในเอาท์ลุ๊คออกด้วย  ลบทุกอย่างที่อยู่ในโฟลเดอรืนี้ด้วยนะ
C:\Documents and Settings\...(อาจจะเป็น Administrator)...\Local Settings\Application Data\Identities\{A1355510-291C-4908-9889-8B2DBD77DA2E}\Microsoft\Outlook Express\.....

***ทำตามนี้น่าจะหายครับ แต่ถ้าไม่หายจริงๆมีโปรแกรมจัดการครับ ผมน่าจะมีอยู่แต่ยังหาไม่เจอมันนานแล้วถ้าท่านยังแก้ไม่หายเดียวผมค้นหามาลงให้ครับ***

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์