สงสัย tr07ครับ

สงสัย tr07ครับ

(1/4) > >>

sit001:
รบกวนอาจารย์ทุกท่านครัย คือtr07ของอาจารย์น้อยให้ใช้ r ที่ขาb 100-300โอร์ม เเล้วtr07ของร้านอาคเนย์ให้ใช้ เเค่10โอร์ม ต่างกันมาก สาเหตุเพราะวงจรต่างกันหรือเปล่า  หากผมใช้tr07ของอาคเนย์ ใช้r ขาbที่100-300จะเกิดอะไรขึ้นไหมครับ เสียงจะเบาจะเเรงยังไงบ้างครับ จะเสียหายต่อวงจรเเละไบโพล่าร์หรือเปล่า เพราะผมประกอบครั้งนึงข้างละไม่ต่ำกว่า 10คู่ หากใช้tr07ของอาคเนย์ต่อเฟตขา Gต้องต่อ rไว้ที่1kเหมือนของอาจารย์น้อยหรือเปล่า .................ขอบคุณมากที่กรุณาให้ความรู้เเก่ผมครับ

wormkung:
ตามที่ได้ข้อมูลมานะครับ...
R ที่ขา B จะต่อน้อยกว่า 100 โอมห์ก็ได้ ผลคือ เสียงจะดังขึ้น
แต่ที่ อ.น้อยแน่ะนำ 100-300 เพื่อความคงทนของ TR output  นะครับ (แบบว่าระยะปลอดภัยสำหรับมือใหม่ ว่างั้นเหอะ)

พรเทพ-LSV team♥:
ถาม อ.น้อยเลย
ไม่ต้องตั้งกระทู้ RT 07 แล้ว กระทู้เก่ามีมากพอแล้ว

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=59173.0

anuning:
ผมทราบว่ามันเกี่ยวกับเครื่องขยายเสียง มอสเฟต แต่ไม่ทราบว่าtr07คืออะไร ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ หรือว่าจะเป็นเบอร์ของเฟสครับ   ฉงฉัย shocked2

montr:
อ้างจาก: anuning ที่ สิงหาคม 29, 2009, 04:30:36 PM

ผมทราบว่ามันเกี่ยวกับเครื่องขยายเสียง มอสเฟต แต่ไม่ทราบว่าtr07คืออะไร ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ หรือว่าจะเป็นเบอร์ของเฟสครับ   ฉงฉัย shocked2

เป็นชื่อเรียกของบอร์ดครับ  ชื่อ TR07

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป