Printer Laser Samsung ML2010 ปริ๊นได้ไม่เกิน 30 แผ่น หยุดทำงานครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:40:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Printer Laser Samsung ML2010 ปริ๊นได้ไม่เกิน 30 แผ่น หยุดทำงานครับ  (อ่าน 8427 ครั้ง)
Prasuit
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:35:08 PM »

Sad สั่งพิมพ์หลายๆแผ่น ประมาณ 30 แผ่น จะร้อนมากครับ และจะตัดการทำงาน กระดาษจะติดคาชุดความร้อน
อยู่ครึ่งหนึ่งครับ แล้วจะสั่งพิมพ์ไม่ได้อีก ต้องรอจนกว่าเครื่องจะเย็นลงก่อน อ้อ..เตือนว่ากระดาษติดที่ชุดตลับ
ตลอดครับ ตอนตัดการทำงาน ทั้งที่ไม่มีกระดาษติด รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:32:03 PM »

ไม่ทราบว่าเครื่องใช้มานานหรือยัง
robotandbook
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:15:34 PM »

พัดลมระบายความร้อนในเครื่องทำงานรึเปล่าครับ
ถ้ารอให้เครื่องเย็นก่อนแล้วค่อยทำงานต่อได้ แสดงว่าเครื่องร้อนจริงๆครับ
px4-012
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:59:14 PM »

ครับเหมือนกันกับเครื่องถ่ายเอกสารถ้าร้อนเกินไปเครื่องจะไม่ทำงานและกระดาษก้จะติด   เว้นช่วงไว้สักพักแล้วค่อยทำงานใหม่  แต่ของคุณร้อนเร็วเกินไป  ยกไปให้ศูนย์ดูดีกว่าครับ

ให้และแบ่งปัน  ดีกว่าขอบคุณ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:24:47 PM »

ลองถอดชุดทำความร้อนดูครับ มีตัวตัดไฟที่จ่ายให้ หลอดไฟทำความร้อนหนะ

แสดงว่ามันจ่ายไฟไม่ยอมตัดทำใ้ห้ กระบอกความร้อนร้อนมากๆๆๆๆ หรือเปล่า

ลองดูตัว เทอร์โมสตัท น่ะครับ หาเปลียนได้ ไม่กี่ตังก์ ในชุดทำความร้อนนั่นแหละ

sur_aud
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:12:47 AM »

ผมก็เจอ Laser รุ่นนี้มีกลิ่นไหม้เห็นควันขึ้น แต่ยังสามารถใช้ได้ผมไม่รู้จะแก้ไขตรงไหน
Prasuit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 06:17:50 PM »

ลองถอดชุดทำความร้อนดูครับ มีตัวตัดไฟที่จ่ายให้ หลอดไฟทำความร้อนหนะ

แสดงว่ามันจ่ายไฟไม่ยอมตัดทำใ้ห้ กระบอกความร้อนร้อนมากๆๆๆๆ หรือเปล่า

ลองดูตัว เทอร์โมสตัท น่ะครับ หาเปลียนได้ ไม่กี่ตังก์ ในชุดทำความร้อนนั่นแหละ
พอจะมีภาพตัวอย่างไหมครับ อยู่ที่ลาวคงหาซื้อยากครับ ขอบคุณมาก
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:39:28 AM »

สอบถามหน่อยน่ะครับ samsung รุ่นนี้หน่อยครับ พอดีผมเจอปัญหา มันฟีดกระดาษทีละ 3-4 แผ่นครับ ผมใช้รุ่น ML-1450 Series แต่ใส่กระดาษทีละแผ่นไปมีปัญหาน่ะครับ ออกรบกวนสอบถามเรื่อง ด้านล่าง tay ที่ใส่กระดาษ A4 น่ะครับ มันเป็นลูกยางคล้ายๆกันหรือเปล่าครับ แล้วตรงมุมด้านซ้ายมันจะมีตัวล็อคมุมกระดาษไว้หรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจ ผมลองใช้มือหมุนกระดาษดูครับโดยที่ใช้ตัวล็อคมุมกระดาษไว้ด้วย มันก็ยังฟีดไปทีละ2-3 แผ่นครับ ตัวลิ้นตวัดกระดาษคงไม่มีปัญหาอะไรนะครับ มันยังไม่สึกครับ รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณ
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 12:15:13 PM »

อืม ไม่มีรุ่นนี้ด้วยสิครับ คงต้องถอดมาแล้วสังเกตุเอาน่ะครับ  เทอร์โมสตัท มันก็คล้ายๆกันหมด เพียงแต่รูปแบบอาจจะต่างกันเพราะใส่กันคนละที่ น่ะครับ

ส่วนที่ว่าดึงหลายแผ่นหมายถึงครั้งเดียวหลายแผ่น หรือว่าทยอยดึงไปทั้งๆที่แผ่นแรกยังพิมพ์ไม่หมด

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 02:13:40 PM »

ครั้งเดียวหลายแผ่นครับ ตอนนี้ได้แผ่นยางโมลองดู ใช้เทปกาวสองหน้าแผ่นบางๆ ติดครับด้านล่าง tay ที่ใส่กระดาษ ก็ยังพริ้นออกมาครั้งเดียว บางครั้งก้อแผ่นเดียว บางครั้งก็ 2-3 แผ่นซ้อนกันออกมา เหมือนกับว่ามันแย่งกันออกประมาณนั้น สั่งกด test รุ่นนี้ไม่ได้ใช้ฟิมล์หรือครับเพิ่งเคยเจอ พอดีถอดชุดฟิวซิ่งส์มาทำทำความสะอาด แล้วประกอบเข้าไป มีเสียงดังมากเลยครับ เหมือกกับลูกยางน่ะครับ presser roller ลูกยางแดง เสียงดังช่วงพริ้นงาน ช่วงเปิดเครื่อง ยังแก้ปัญหาไม่ตกครับ แต่ก็ยังปริ้นออกอยู่น่ะครับ มีปัญหาเพิ่มมาสอง แล้วครับ โทนเนอร์น่าจะไม่ใช่ เพราะใช้โทนเนอร์เดิมมัน ก่อนหน้านี้มันก็ไม่มีเสียงดัง เสียงมันเหมือนชุดฟิมล์ในฟิวซิ่งส์ที่มันแห้ง โดยที่ไม่มีสิลิโคลนหล่อลื่นน่ะครับ คงจะพอนึกภาพเสียงออกน่ะครับ มันจะบีบกันกะลูกยางแดง แย่จัง เอาสเปรย์กระป๋องแดงฉีดก็ยังไม่หายเสียงดังครับ ช่วยด้วยครับ  เศร้าจัง ขอบคุณ
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:30:53 PM »

การประกอบไม่เรียบร้อยก็ทำให้ดังได้น่ะครับ ไม่เกี่ยวกะการหล่อลื่น
ผมเคยเจอ พวก samsung , brother จะคล้ายๆกัน แต่ทำมาขายคนละยี่ห้อ เสียงดังมาก แต่พอรื้อ fuser ออกแล้วประกอบใหม่ก็หาย

overall22
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:27:53 AM »

รบกวนหน่อยครับ  พอดีอาการมันเป็นแบบี้ครับ ไฟแดงติดตรง Online/Error กด Cancel ค้างก็มีเสียงดัง อ๊อดๆ พอจะทราบมั้ยครับว่า เป็นเพราะแอะไร

ถึงจะตรงไปตรงมา แต่ก็ยอมรับและหัดทำความเข้าใจอยู่เสมอ ต้องตั้งคำถามและหาเหตุผล คำตอบก็จะตามมาในภายหลัง
overall22
member
*

คะแนน2

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:50:39 AM »

รู้แล้วครับว่าเป็นเพราะอะไร โทนเนอร์มันติด งงตั้งนาน เอาแน่

ถึงจะตรงไปตรงมา แต่ก็ยอมรับและหัดทำความเข้าใจอยู่เสมอ ต้องตั้งคำถามและหาเหตุผล คำตอบก็จะตามมาในภายหลัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์