ผู้หญิงมรณะ ในรูปถ่ายห้างเซ็นทรัลเวิลด์
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงมรณะ ในรูปถ่ายห้างเซ็นทรัลเวิลด์  (อ่าน 2678 ครั้ง)
kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:13:38 PM »

อ่านแล้วใช้วิจารณญาณกันด้วยนะครับ.....

ผมดูช่อง TPBS แล้วเค้าฉายให้เห้นภาพนิ่งของเซนทรัลเวิลด์ถูกไฟไหม้ เมื่อเวลา 5 ทุ่ม ผมสังเกตุเห็นหน้าผู้หญิงคนนี้ปรากฏขึ้นเห็นอย่างได้ชัดจึงรีบถ่ายรูปแล้ว เอามาโพสให้ ดูกันครับ
ดูในวงกลมนะครับ ตา จมูกเป็นสัน ปากสีแดงครับ

รูปนี้ผมถ่ายจากมือถือ จากทีวีนะครับ ถ้าดูรูปจริงน่าจะชัดกว่านี้มากๆครับ
ผมอาจจะคิดมากไปเอง แต่มันเห็นชัดเหมือนภาพวาดที่เหมือนจริงมากๆครับ
ใครๆก็ว่าที่ดินตรงนี้เป้นที่แรงมาก จึงต้องสร้าง ศาลถึง 5 ศาลเอาไว้ครับ
โปรดใช้วิจารญาณในการชมนะครับ

-----------------------------

สำหรับ เรื่องต่อไปนี้ เป็นเรื่องที่เพื่อนผม เค้าเขียนไว้ใน FB ของเค้าครับ ซึ่งเพื่อนผมเค้าจะเป้นคนหนึ่งที่อยู่กับห้าง Central World เหมือนเป็นบ้านของตนเองครับ

ลางอาถรรพ์เซ็นทรัลเวิล กูจะเล่าให้ฟัง

ตอน ที่ เขียนอยู่นี้กรูได้ข่าวว่าเซ็นทรัลเวิลโดนไฟใหม้ ตอนแรกกูก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ พอสักห้าทุ่มข่าวออกว่าเซ็นทรัลเวิลตอนนี้ควบคุุมไฟไว้ ได้ไม่ลามไปอิเซตัน กูก็โอเคร คิโนะกูรอดแต่ยังคงสั่งหนังสือไม่ได้หรอกกูทำใจ

ว่าแล้วก็ไปอาบน้ำ แต่อาบแล้วอยู่ๆก็ขนลุกซู่เ ลยหว่ะ แม่งมีความคิดอะไรบางอย่างแล่นเข้ามาทำให้รู้สึกแปลกๆเรื่องก็คือว่า

มัน มีลางร้ายตั้งแต่พระพรหม ณ์ ที่หน้าโรงแรมเอราวัณโดนทุบจำ กันได้ป่ะ พอโดนทุบเนี่ยเค้าก็ว่าแล้วว่า บ้านเมืองมันจะวิบัติ พอเวลาผ่านไปไม่นานเราก็ลืมกันหมดเลย ในขณะเดียวกันสมัยก่อนถ้าจำกันได้ฝั่ง ZEN ก็จะมีพระตรีมูรติ ส่วนฝั่งอิเซตันจะมีพระพิฆเนศวร์ แต่ไม่นาน เซ็นกลับย้ายพระตรีมูรติ ไปรวมไว้กะพระพิฆเนศวร์

แล้วก็ให้พวกชาวบ้าน มาต้งโต ๊ะขาย ดอกไม้ให้ไหว้กันเป็นพุทธพาณิชย์ กันไปเรื่อยเปื่อย และที่สำคัญหว่ะ ใครไปเซ็นก็จะเจอกะปฏิมากรรมที่เอามาวางไว้แทนพระตรีมูรติ ที่มีแต่หัวของผู้หญิง

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:16:18 PM »

จริงๆโบราณเรียกว่า ตุ๊กตาเสียกบาล เค้าบอกว่ามีไว้ไม่ดีเป็นอัปมงคล เมื่อถึงเวลาที่เป็นกาลีบ้านกาลีเมืองจะทำให้มีอันเป็นไปสรุปว่า เซ็นทรัลเวิลก็ต้องไหม้ไปจริงๆ

แต่เรื่องมันไม่จบแค่นั้น เพราะข่าวบอกว่าเพลิงได้หยุ ดอยู่ที่ส่วนกลางไม่ลามไปอิเซตัน ที่มีเทพทั้งสองตั้งอยู่

และบริเวณโดยรวมที่มีเทพทั้ งหลาย ตั้งอยู่ก็ไม่ได้โดนไฟไหม้ อะไรเลย มันก็น่าคิดนะถ้าหากวันนี้ยังไม่ ย้ายพระตรีมูรติ ไม่เอาหัวมาตั้ง อาจจะมีเซ็นอยู่ก็เป็นได้

รูปนี้จากเว็ปผู้จัดการแต่ม ีอีกรู ปที่เป็น หัวไร้ร่องรอยใดๆทั้งสิ้งแต่ด้าน หลังคือห้างเซ็นที่กำลังโดน ไฟไหม้อยู่จะอัปให้ดูทีหลัง

ปล.อัปเพิ่มมาสามครั้งทำไมอ ัปไม่ ติดว่ะเนี่ยกูหลอนนะ

ปล.2 มีเพื่อPMมาบอกว่าไม่ใช่พระ พรหมณ์แต่เป็นพระตรีมูรติ พอดีไม่ค่อยชัวร์เลยเขียนผิดจึง ขออภัยมาด้วยแก้ไขให้แล้วนะครับ lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์