ช่วยสอนวิธีทำโปสเตอร์ใหญ่ๆ หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:45:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนวิธีทำโปสเตอร์ใหญ่ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 13782 ครั้ง)
service
member
*

คะแนน76

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:34:07 AM »

เรียนเพื่อนสมาชิก ทุกๆท่านครับ จะรบกวนท่าที่เคยออกแบบทำโปสเตอร์ที่พิมบนไวนิล ช่วยสอนวิธีทำหรือแนวทางด้วยนะครับ ว่าส่วนใหญ่ใช้โปรแกรมอะไรทำบ้างครับ อยากรู้ครับ ขอบพระคุณมากครับ ขอบคุณ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:20:50 AM »

photoshop       Illustrator         COREL DRAW

program พวกนี้ครับท่าน

ถ้าจะทำรูปให้มีขนาดใหญ่ แบบประหยัดสตางค์ ต้องนี่เลย

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=22932.0
service
member
*

คะแนน76

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:10:12 AM »

Smileyทันใจดีจังครับ พอดีจะไปทำโปสเตอร์ร้านกาแฟสดน่ะครับ จะได้ถูกใจตัวเองครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขอแถมนะครับ ถ้ามีเมนูอาหาร หรือจะแนะนำสูตรหรืออะไรที่ขายคู่กับกาแฟสดได้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ(แฮะ แฮะ ได้คืบเอาศอก 555) ขอบพระคุณอีครั้งครับ  ขอบคุณ

wav!! wav!! wav!! wav!!
member
*

คะแนน1882

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:50:05 AM »

ทุกอย่างมันขึ้นกับปัจจัย ตัวประกอบอีกมากครับ พูดได้แต่ความเป็นจริง มัน ยาก
1 ทำเล ที่ตั้ง
2 ในกรุงเทพหรือต่างจังหวัด
3 ร้านของเราเองหรือเช่าตึก
4 ลูกค้า
5 รายจ่ายในแต่ละเดือนในการทำธุรกิจ
6 สายป่าน เงินสำรองในการทำธุรกิจ
7 ลูกจ้าง ผู้ช่วย
8 ใจรักหรือทำเล่นๆ ฯลฯ
เมื่อ ตีโจทย์ตัวนี้ให้ลงตัวแล้ว จึงค่อยมาสะเต็บต่อไปว่า
กาแฟเป็นหลักแล้ว เสริมด้วยอะไร ?
ขนมปังปิ้งทาเนย  สังขยา
สลัด ผัก
หมูสะเต๊ะ
ขนมครก
ไอศกรีม หวานเย็น
แพนเค้ก
ขนมกุ้ยช่าย ฯลฯ
ทั้งหมดมันขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมครับ นั่งเทียนบอก ไม่ได้ มีแต่เจ๊งกับเจ๊ง

ไปเจอมา เข้าท่าดี ข้างหมู่บ้านริมคลองรังสิต พี่แกไปเอามะพร้าวน้ำหอมมาจากแม่กลอง ใส่รถปิคอับมาเต็มคันเลย
มาจอดข้างถนนสายรังสิต -นครนายก แล้วปอกมะพร้าวกันสดๆ 1 ลูก แบ่งใส่ขวด 2 ขวด
ตักเนื้อมะพร้าว ใส่พร้อมกับน้ำมะพร้าว ซีกละขวด ขายขวดละ 15 บาท
วันๆแกบอกขายได้ 3-4 พันบาท เสาร์-อาทิตย์ 5-6 พัน  กำไรทุกวัน ๆ ละ พันกว่าบาท
ผมไปซื้อมากินจนสนิท เวลาดื่มเหล้า ตอนเช้าจะล้างกระเพราะด้วยน้ำมะพร้าว เจ้านี้หละ
พี่แก ก่อนหน้าที่จะมาขายน้ำมะพร้าวสด เคยลงทุนเปิดร้าน ขายอาหาร ในฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต เจ๊งหมดไปเป็นล้าน
หมดหนทางไปแล้ว เลยลองมาจับธุรกิจนี้ แกบอกหนทาง สว่าง ไปโล๊ด
แกขาย ปีกว่าๆ แกถอยกระบะป้ายแดงออกมาแล้ว
การทำธุรกิจ ค้าขาย ดวงใครดวงมัน
บางคนชะตาชีวิตเอาแน่ไม่ได้ ไม่มีดวงทางค้าขาย ทำยังไง ก็เอาดีไม่ได้
บางคนดวงต้องเอาดีทาง หมาเดิน เช่น เจ้ามือหวย เจ้ามือบ่อน ค้ายา หรือการพนัน ดวงถึงขึ้น ดวงโจร
บางคนชะตาชีวิต ทำมาหากินเท่าไหร่ไปไม่รอด พอไป ขโมยรถ ไปรับจ้างทำอาชีพทุจริต ไปได้ดี
ท่านเท่านั้นหละครับที่จะพอมองออกว่า  ทำอะไรถึงจะ WORK. โชคดีครับ

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:14:46 PM »

ร้านอาหารในเยาวราช ไม่เห็นเค้าทำ ป้ายเลย ขายดีเทน้ำเทท่า เพราะ ทำเล ดี
ร้านอาหารแถวรัชดา ริมถนน เจ้งเอาๆ เพราะจอดรถไม่ได้
ร้านในศูนย์การค้า ก็ทยอยกันปิด เพราะสู้ค่าเช่าไม่ไหว
แล้วยิ่งสถานะการทุกวันนี้ด้วยแล้ว ข้างบ้านขายของในสวนจตุจักร บอกมีแต่ ปิดร้าน ไปตายเอาดาบหน้า
มีแต่คนเดินไม่มีคนซื้อ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์