ฮาร์ดดีสก์เสียหรือเปล่า..
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาร์ดดีสก์เสียหรือเปล่า..  (อ่าน 6360 ครั้ง)
thong111
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 04:02:18 PM »

พอดีเพาว์เวอร์ซัพฟลายพัง ผมเลยเอาตัวใหม่มาใส่แล้วเปิดเครื่องปรากฎว่าเครื่องไม่ติด ผมจึงถอดสายไฟที่เลี้ยงฮาร์ดดีสก์ออกเหลือไว้เฉพาะไฟเมนบอร์ดแล้วเปิดเครื่องปรากฎว่าพัดลมของcpuและพัดลมเพาว์เวอร์ซัพฟลายติดปกติ ที่แรกผมคิดว่าเพาว์เวอร์วัตต์น้อยจึงทำให้ไฟไม่ติด ผมจึงเปลี่ยนตัวที่มีวัตต์สูงกว่าก็ปรากฎว่าเหมือนเดิมครับ อาการแบบนี้ไม่ทราบว่าฮาร์ดดีสก์เสียหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ.. Cheesy

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 04:27:16 PM »

เครื่องไม่ติดคือไฟไม่เข้าใช่ใหม
ถ้าถอด HDD ออกแล้วไฟเข้า
อย่างนี้ก็ HDD น่าจะช็อตแล้วครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์