มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง -
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:16:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง -  (อ่าน 4937 ครั้ง)
bigkor
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 07:30:41 AM »

> เรื่องข้างล่าง...ระวังกันไว้หน่อยก็ดีครับ...
>
> เราเองก็มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเหมือนกัน นี่เจอกะตัวเอง เลยนะ
> เหมือนที่แอนบอกแหล่ะ ถ้าไม่โลภก็ไม่ตกเป็นเหยื่อ
> มีอยู่วันหนึ่งเอาเงินไปเข้าแบงก์กรุงไทยอ่าวอุดม แล้ว ขากลับลงมา
> สามีเจอบัตร atm ใส่ซอง และด้านหลังบัตร บอกระหัส atm
> เบ็ดเสร็จ ทีแรกสามีไม่รู้ก็เก็บมาแล้วก็ขึ้นมาบนรถเราก็เอามาดู
> เห็นมีระหัส ก็เลยบอกสามีว่าลองดูซิว่าเขามียอดเงินเท่าไร
> สามีบอกเธอลองเอาไปกดระหัสซิ ตำรวจมาแน่เพราะตู้ atm
> มีกล้องบันทึกไว้ว่าใครกด เวลาอะไร สามีบอกเราว่าถ้าเราไม่คิดอยาก
> ได้เงินเขาเราจะไปกดดูทำไม เราก็เออ จริงซิ
> แล้วเราก็เอาบัตรนั้นมาตัดทิ้ง แล้วก็เล่าเรื่องนี้ให้พี่ชายฟัง
> พี่ชายเราบอกว่ามีเพียง
> 1 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่เป็นเรา ที่ไม่ตกเป็นเหยื่อ
> เพราะเมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนพี่ชายก็เกิดเหตุการณ์นี้ในทำนองเดียวกัน
> ที่ ธ.กรุงเทพฯ
> สาขา อ่าวอุดม และสังเกตุได้จะเป็นเฉพาะศุกร์แรกของทุกเดือนหลังจาก
> แบงก์ปิดแล้ว คล้ายกับแกล้งทำบัตร atm ตกอะไรทำนองนี้
> แล้วเพื่อนพี่ชายก็ไปกด ตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น กดได้ไม่นาน
> ตำรวจก็เข้าไปจับ พร้อมกับมีเจ้าของบัตรไปยืนยันตัว เรียกค่าเสียหาย
> กับเพื่อนพี่ชายไป 3 หมื่น ถ้าไม่อยากติดคุก คืนวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์
> 3 คืน เราคิดว่าเขาต้องทำการเป็นขบวนการ รวมทั้งตำรวจด้วย
> คงเอาไปแบ่งกัน เพื่อนๆ ต้องระวังนะจ๊ะ เราเองก็เกือบไปแล้วดีที่สามีเตือนสติ

gelu♥
member
*

คะแนน278

NAVY ET'43

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:24:16 PM »

โอวว์..จริงหรือนี่เพิ่งเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ
ผมอยู่สัตหีบ อีกหน่อยคงมาถึงมี่นี่แน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ

ป.อิเล็กทรอนิกส์
208/209 ม.7 ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180
หนองบัวลำภูโดยกำเนิด
    086-0680580
saksound
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:44:58 PM »

ไอ้พวก.   หากินเจริญ ไม่เอา
sirirrin
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:14:07 PM »

ขอบคุณนะคะที่แจ้งข่าวให้รู้

THANK!! THANK!! THANK!! THANK!!
dekwat♥
member
*

คะแนน458

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:29:24 PM »

ขอบคุณครับ แต่อยากรู้จังว่าตำรวจจับเราข้อหาอะไรหรือครับ   ทำไมถึงมาจับเร็วจังในขณะที่กด แสดงว่ามีการประสานกับธนาคารหรือครับ ถ้าประสานกับธนาคารจริงยังงงว่าจับข้อหาอะไร คนทำบัตรหายน่าจะแจ้งอายัดบัตรไปแล้ว
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:04:04 PM »

ถ่ายคลิป ไว้ครับ เดียวนี้กำลังนิยม เอาแบบเห็นหน้า และชื่อชัดเจนครับ
ทำซะเสียหมด

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
hnow007 ♥
member
*

คะแนน47

อยู่แบบพอเพียง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:56:33 AM »

ขอบคุณครับ แต่อยากรู้จังว่าตำรวจจับเราข้อหาอะไรหรือครับ   ทำไมถึงมาจับเร็วจังในขณะที่กด แสดงว่ามีการประสานกับธนาคารหรือครับ ถ้าประสานกับธนาคารจริงยังงงว่าจับข้อหาอะไร คนทำบัตรหายน่าจะแจ้งอายัดบัตรไปแล้ว
เห็นด้วยกับคุณ dekwat ครับ
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:14:58 AM »

5555555555  ผมก็อ่านอยู่หลายวันแล้ว ผมก็ว่ามันแปลกๆ

เอาเป็น เราอยากได้เงินเขา

1. เก็บบัตรได้มีรหัสพร้อม เราต้องคิดมากๆหน่อย ว่าเป็นหลุมพราง
2.ถ้าจะไปถอดเงินในบัตร เราก็ต้องคิดมากหน่อย ว่าเป็นหลุมพรางไหม? ถ้าใช่เราต้องทำอย่างไร เราต้องไปกดแบบไม่ให้เขาเห็น ไปกดที่ไกลๆ  Tongue
3.ถ้าเป็นหลุมพราง เราต้องขับรถหนีเขา คือขับไปไกลๆหรือวนไปวนมาให้เขาตามตัวเราไม่เจอ  Tongue

แบบไม่ต้องการเงินเขา
1.ก็แค่เอาไปคืนที่ธนาคาร
2.ไปคืนที่  สน. (โรงพัก)
3.โทรไปที่  จส. 100
4.โทรไปที่ ร่วมด้วยช่วยกัน
 หรือที่อื่นๆที่เป็นทางที่เราจะคือของให้เขา
*** ไม่เห็นต้องตัดบัตรทิ้งเลย  ไม่เอา

ดังนั้น ผมจึงบอกว่า ผมอ่านแล้วมันแปลกๆ และไม่ใช่เรื่องที่ต้องคิดมากไม่ใช่เรื่องที่ต้องระวัง มันอยู่ที่ว่าเราคิดอย่างไรกับสิ่งที่อยู่ตรงหน้าเรา

ถ้าเป็นผม ก็อย่างที่ได้บอกไปข้างบนคือ 
จะไปคืนเข้าก็ได้ ก็ไปคืน
หรือจะลองของเล่นก็ได้ ก็เริ่มจะหาทางหนีให้พ้นสายตาเขา แล้วหาตู้ที่ไกลๆแล้วไปกดดู ก็จะได้คำ ตอบว่า พวกเจ้าของบัตรมันเล่นอะไรกัน และในบัตรมีเงินอยู่กี่บาท
จบข่าว  Tongue

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:53:13 AM »

กะว่าจะเอาไปคืนเหมือนกันครับ  เพิ่งหยิบบัตรขึ้นมา กำลังยืนคิดอยู่ ขายังไม่ได้ก้าวไปไหน อยู่ดีตำรวจโผล่มา
หาว่าเราขโมยมา ของกลางมันอยู่ในมือ เจอแบบนี้เอาไงดีครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:31:41 AM »

อย่างนี้ก็ต้องคุยต่อที่โรงพักครับ
ต้องเรียกทนายมาคุนครับ

*** การที่จะกล่าวหาว่าเราขโมยของเขามา ต้องมีหลักฐานในการกระทำความผิด ว่าเราไปขโมยของเขามาจากที่ไหน เมื่อไร และต้องมีทั้งพยานบุคคลและพยายต่างๆ

และอีกอย่าง ของเขาหายเมื่อไร หายที่ไหน ได้แจ้งความแล้วยัง แจ้งอายัดบัตรยัง แล้วเขารู้ได้อย่างไรว่าบัตรที่เรามีอยู่(ถืออยู่)เป็นบัตรของเขาที่หายไป(ถูกขโมยไป) แล้วเขารู้ได้ยังไงว่าบัตรที่หาย ไม่ใช่ทำหายเอง รู้ได้ยังไงว่าถูกขโมยไปแล้วรู้ได้ยังไงว่าเราขโมย

โอ..คุยกันยาวครับ คุยไปคุยมา คนที่มาจับเราจะถูกจับเสียเอง ฐานแจ้งความเท็จ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์