ของถามเรื่อง การยกเลิกงานพิมพ์หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 03:06:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของถามเรื่อง การยกเลิกงานพิมพ์หน่อยครับ  (อ่าน 2838 ครั้ง)
witsanu
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 06:15:14 AM »

เวลา งานที่กำลังพิมพ์ค้างนะครับ ยกเลิกงานที่พิมพ์ล่าสุดมันไม่ยอมยกเลิกให้นะครับ ต้องรีสตาร์ท เครื่องคอมพ์ก่อนนะครับ ท่านใดมีวิธีแก้บ้างครับ ขี้เกียจ รีสตาร์ทคอมพ์ใหม่นะครับ เห็นเป็นแบบนี้ทุกรุ่นนะครับ เท่าที่เคยใช้มานะครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 10:02:37 AM »

ขั้นแรก ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่สัญลักษณ์รูปเครื่องปริ้นท์เตอร์ดานล่าง ตามภาพครับ

จากนั้นมันจะเปิดหน้าใหม่มา ให้เอาเม้าส์ไปคลิ๊กตรงชื่อไฟล์ที่อยู่ในรายการพิมพ์นะครับ แล้วคลิ๊กขวา เลือกหัวข้อ cancle ครับ

จากนั้นมันจะถามเราว่า ต้องการยกเลิกการพิมจริง ๆ ใช่มั๊ย ให้คลิ๊ก Yes หรือ ถ้าเป็นภาษาไทยก็คือ ใช่

จบกระบวนการยกเลิกการพิมพ์ครับ  Tongue
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 11:26:12 AM »

ปริ้นเตอร์ทุกวันนี้ buffer มีน้อย เวลายกเลิกงานพิมพ์ ต้องใช้เวลานานกว่าจะเคลียร์ได้หมด ยิ่งถ้าเกิดว่ามีการปิด พริ้นเตอร์ก่อนการยกเลิก ยิ่งแล้วใหญ่ เพราะจะทำให้การยกเลิก เป็นไปด้วยความยากลำบากยิ่งขึ้นครับ

witsanu
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 06:34:11 PM »

ผมทำเหมือนตามที่คุณ winai4u บอกครับ บางครั้งมันก็ไม่ได้ครับ มันไม่ยอมยกเลิกงานที่ค้างครับ  แต่งานที่สั่งภายหลังยกเลิกได้หมด เว้นแต่งานที่ค้าง ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ครับ

jirote999
วีไอพี
member

คะแนน22

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

jirote_99@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 12:19:51 AM »

เครื่องprint มีปังหาแล้ว หมึก+กระดาษ+สิ่งสกปรก ลองเช็คดู
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์