้้้้้Home thertre 7.1ch ตรวจสอบระบบ อย่างไร
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ้้้้้Home thertre 7.1ch ตรวจสอบระบบ อย่างไร  (อ่าน 7250 ครั้ง)
suvitp
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 12:28:51 PM »

ใช้ dvd soken 7.1ch
power amp 8ch ชุดสำเรีจ ต่อเอง
มีปัญหาในการปรับความดัง(volume)แต่ละ ch
เคยใช้เครื่องเก่า ยี่ห้อ zdvd มี เมนู setup ลำโพง
เป็นเสียงซ่า ปรับลำโพง แต่ละตัว
แต่ตัวใหม่ ไม่มี
ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

suvitp
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:53:22 PM »

ในระหว่างรอ ก็พยายามค้นคว้าไปเรื่อยๆ
ได้คำตอบแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:49:31 AM »

ได้คำตอบอย่างไรครับ..........
นำมาตอบให้เป็นความรู้ให้แก่ เพื่อนๆ สมาชิกก็ได้นะครับ
    wav!!
kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:49:47 PM »

ใช่ครับพี่D2058 พูดถูก
อย่างน้อยก็ได้บุญนะครับ   
suvitp
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:55:26 PM »

ขอโทษครับเข้าใจเอาเองว่าไม่มีไครสนใจ
คืองี้ครับ ไปค้นหาข้อมูลจาก google
ก็เจอเว๊บนี้เข้าhttp://www.ep-power.net/เป็นเว๊บที่มีสินค้า เป็นdvd ทดสอบเสียง
จึงลองสั่งมาทดลองดู 2 แผ่น ผลปรากฏว่าได้ผลดีเกินคาดหมาย
นอกจากจะมี เสียงซ่า เพื่อปรับระดับความคังของเสียงแต่ละ chanal แล้ว
ก็ยังมีอย่างอื่นเพิ่มเติมอีกหลายอย่าง ทำให้สดวกในการปรับแต่งเป็นอย่างมาก
คุ้มค่าครับ หลังจากใช้แผ่นนี้ปรับแต่งแล้วเสียงดีขึ้น น่าฟังขึ้น ฟังเพลงเพราะขึ้น ดูหนังสนุกขึ้น
ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือมีผลประโยชน์ใดๆกับเว๊บนี้
แค่อยากจะบอกสิ่งที่คิดว่าดีสำหรับผู้ที่อาจจะมีปัญหาเช่นเดียวกับผมเท่านั้นเอง

...ป.ล...
   .ระหัสสินค้า v.6,v17 คือแผ่นที่สั่งมาทดลองแล้ว และกำลังจะสั่งv.2,v.5 เพิ่มเติมต่อไป

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์