มารู้จักผู้ใหญ่ในวงการอิเล็กทรอนิกส์กันบ้างครับ

มารู้จักผู้ใหญ่ในวงการอิเล็กทรอนิกส์กันบ้างครับ

(1/11) > >>

พรเทพ-LSV team♥:
เนื่องในปีใหม่ไทย(วันสงกรานต์)ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาศไปพบกับ อ.บุณถึง หรือ ศาสตตราจารย์บุญถึง แน่นหนา ท่านเป็นครูผู้บุกเบิกวิชาอิเล็กทรอนิกส์  ท่านเป็นบุคคลสำคัญในฐานะอิฐก้อนแรกๆ ของวงการอิเล็กทรอนิกส์ และได้ถ่ายรูปร่วมกับท่าน ถือเป็นวาสนาของผม และผมก็อยากให้เพื่อนๆได้รู้จักท่านไว้ครับ เพราะท่านคือ บรมครู ของพวกเราครับ

คนเสื้อแดงคือ ศาสตตราจารย์บุญถึง แน่นหนา

คนเสื้อขาวคือ อ.เจนครับ
(**กรุณาสมัครเป็นสมาชิก และโพสอย่างน้อย 1กระทู้ก่อนนะครับ จึงจะเห็นภาพ)

ส่วนคนนี้ คนที่ทรงผมแท่ๆนี้คือ ท่าน รศ.ดร.สุธี  อักษรกิตต์ กรรมการมูลนิธิการศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม ท่านนี้เก่งมากนะครับ เป็นคนที่เขียนดาวเทียมดวงที่จีนเพิ่งส่งขึ้นฟ้าเมื่อเร็วๆนี้ครับ ดาวเทียมดวงนี้ ทำงานได้ 3 อย่าง ผมจำไม่ได้ว่าทำอะไรได้บ้าง จำได้แต่ว่า ถ่ายรูปภาคพื้นดินนี้ชัดมากๆ และถ่ายฟรีด้วย (ดาวเทียมดวงอื่นถ่ายครั้งหนึ่งหรือกดถ่ายครั้งละหนึ่งแสนบาท)ส่งที่ย่านKA BAND

ส่วนอีกท่าน ที่หล่อๆ คือ อ.ทัศนา เอี่ยมสะอาด ท่านอยู่การบินไทยครับ และท่านเขียนบทความในวารสารชัยพฤกษ์วิทยาศาสตร์ ด้วยนะครับ  ในเวปบอร์ดก็มีนะครับ ใครสนใจก็ลองค้นหาดูนะ ครับ

ส่วนรูปนี้ เป็นวาสนาของผมครับที่ได้รดน้ำ ดำหัว ผู้ใหญ่ 2 ท่านนี้ครับ

ส่วนรูปนี้ก็ เป็นท่านผู้มีเกียรติทั้งหลายครับ คนในรูปมีแต่คนใหญ่คนโตกันทั้งนั้นละครับ ยกเว้นผมครับ เพราะผมเล็กที่สุดในงานครับ

รูปนี้เป็นทีมงาน ของ อ.เจนและนักเขียนของวารสาร อิเล็กทรอนิกส์แฮนด์บุ๊ค

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป