รีด Dry Film ยังไง
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีด Dry Film ยังไง  (อ่าน 5148 ครั้ง)
chay-4
member
*

คะแนน1

chay-4@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 10:59:32 PM »

ขอความรู้หน่อยครับ การทำPCbอ่ะครับ เวลาเรารีด Dry Film  ต่องรีดนานแค่ไหน และใช้ความร้อนเท่าไหร่ถึงจะพอดีครับ
 ตอนนี้เจอปัณหาว่าพอตอนที่ส่องไฟขึ้นลายแล้วพอล้างเอาส่วนที่ไม่ต้องการออก ส่วนที่ต้องการก็หลุดตามอ่ะครับ รบกวนขอท่านที่มีประสพณการช่าวยแยะนำหน่อยครับ    THANK!!

รับออกแบบและผลิตตู้ลำโพงและออกแบบติดตั้งแก้ไขระบบเสียงทุกชนิด

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:54:56 PM »

มันก็มีอยู่ในนี้แล้วทำไมไม่อ่านให้ทั่วล่ะครับhttp://www.thaimicrotron.com/Trick/PCB/Dryfilm.htm Smiley
JUB
Full Member
member
**

คะแนน81

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 01:39:31 PM »

ขอความรู้หน่อยครับ การทำPCbอ่ะครับ เวลาเรารีด Dry Film  ต่องรีดนานแค่ไหน และใช้ความร้อนเท่าไหร่ถึงจะพอดีครับ
 ตอนนี้เจอปัณหาว่าพอตอนที่ส่องไฟขึ้นลายแล้วพอล้างเอาส่วนที่ไม่ต้องการออก ส่วนที่ต้องการก็หลุดตามอ่ะครับ รบกวนขอท่านที่มีประสพณการช่าวยแยะนำหน่อยครับ    THANK!!

ใส่ soda as มากไปหรือป่าวครับ ปกติผมใส่ 1-2ช้อนชา ต่อน้ำ 1ลิตร
chay-4
member
*

คะแนน1

chay-4@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 04:12:08 PM »

เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะความเข้มของแสงที่ฉายไม่พอครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ขอบคุณ

รับออกแบบและผลิตตู้ลำโพงและออกแบบติดตั้งแก้ไขระบบเสียงทุกชนิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์