>> Fonts ของ [Printer => PrintingPreferences] ใหญ่เกินจนล้น windows ครับ แก้ไข??
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 08:57:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >> Fonts ของ [Printer => PrintingPreferences] ใหญ่เกินจนล้น windows ครับ แก้ไข??  (อ่าน 2142 ครั้ง)
tao
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 11:34:01 AM »

>> Fonts ของ [Printer => PrintingPreferences]
มันใหญ่มาก ใหญ่เกินจนล้น windows ครับ แก้ไขอย่างไร
ผมงมหามานานมาก แต่ก็ยังแก้ไม่ได้ และก็ไม่ได้สังเกตด้วยว่า มันเป็นมาตั้งแต่เมื่อไหร่
งงอย่างแรง       

ครับ  ให้สังเกตุ อย่างคำว่า การวางแนว
ที่้ติ๊กไว้แล้ว คือ แนวตั้ง
แต่ที่ ล้น ออก หน้าต่าง คือ การวางแนวนอน ทำให้ไปติ๊กไม่ได้
อะไรที่มันล้นออก หน้าต่าง ไป ไม่สามารถปรับค่าใช้งานได้ ซึ่งมีหลายอย่างมากมาย
และ หน้าต่าง ก็ยืดออกไม่ได้ด้วย

งง อย่าง แรง
ใครทราบ บอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

wannamalee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:17:23 PM »

ลองใช้ theme แบบ classic ดูครับ หรือลองตั้งหน้าจอเป็น 1280x1024 พิกเซลดูครับ

หรือลองคลิกขวาที่ My Computer ที่ properties ที่ advanced ที่ settingอันบนสุด เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดเลย Lips Sealed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์