SONY HCD-RV5 ไฟหน้าจอติด แต่ทำอะไรไม่ได้เลย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 10:48:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SONY HCD-RV5 ไฟหน้าจอติด แต่ทำอะไรไม่ได้เลย  (อ่าน 2352 ครั้ง)
ekarat
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 12:30:06 AM »

ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ หรือเคยผ่านอาการนี้ของ compo SONY รุ่น HCD-RV5
อาการคือ เวลาเราเสียบปลั้ก ก็มีไฟเข้าเครื่อง แต่จะค้างตามรูปที่แนบ กด Power on ก็ไม่ได้ กดที่รีโมท ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เบื้องต้นวัดขา ic ที่รับข้อมูลของสวิทช์ power on แล้วน่าจะปกติ กด on off มีแรงไฟ ที่ขา IC (High Low) แต่ว่าไม่มีคำสั่ง Power on จาก IC ไปสั่งให้ ระบบทำงาน
เช็คขา Protect ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ
ผมควรจะไปไล่ในวงจรส่วนใดครับ ชอคำชี้แนะด้วย

ekarat
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:04:32 AM »

เศร้าจัง
ยังรอความหวัง
netteen
member
*

คะแนน10

ไม่มีสิ่งใดทำไม่ได้ ถ้ามีความพยายาม

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 03:01:01 PM »

ลองเช็คสายแพ     และยำปริ้นดูครับ  Grin

ท้อนะ! แต่ไม่เคยถอย  อาย .... มัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์